Ku mika dukkan damuwarku ga Allah, Filibiyawa 4: 6-7

Yawancin damuwarmu da damuwarmu sun fito ne ta hanyar mai da hankali kan yanayi, matsaloli da kuma menene rayuwarmu. Tabbas, gaskiya ne cewa damuwa damuwa ne a cikin dabi'a kuma yana iya buƙatar kulawa da lafiya, amma damuwar yau da kullun da yawancin masu bi suka fuskanta suna da tushe a cikin wannan abu: rashin yarda.

Makullin aya: Filibiyawa 4: 6-7
Kada ku damu da komai, sai dai ta wurin yin addu'a da roƙo tare da godiya, kuna sanar da roƙonku ga Allah. (ESV)

Ku jefa masa damuwarku a kansa
George Mueller, mai wa'azin bishara na ƙarni na XNUMX, sananne ne mutum mai bangaskiya da addu'a. Ya ce: "Farkon damuwa shine ƙarshen imani, mafarin bangaskiyar gaskiya shine ƙarshen damuwa." An kuma an ce damuwar ta kafirci ce a cikin tsari.

Yesu Kristi ya gabatar da warkarwa game da damuwa: bangaskiyar da Allah ya bayyana ta wurin addu'a:

Saboda haka ina gaya muku, kada ku damu da rayuwarku, game da abin da za ku ci, ko abin da za ku sha, ko kuma jikinku, da abin da za ku sa rigar. Shin rai ba abinci bane kuma jiki ya fi tufafi? Ku duba tsuntsayen sararin sama: ba sa shuka, ba sa girbi, ba sa girbe a cikin sito, duk da haka Ubanku na sama yake ciyar da su. Shin ba ku da amfani fiye da su? Wanene a cikinku, wanda yake damuwa, zai iya ƙara ko da sa'a ɗaya a cikin tsawon rayuwar ku? ... Don haka kada ku damu, kuna cewa, Me za mu ci? ko "Me za mu sha?" ko "Me za mu sa?" Domin Al'ummai suna neman duk waɗannan abubuwan kuma Ubanku na sama ya san kuna buƙatar duka waɗannan. Ku fara biɗan mulkin Allah da adalcinsa, za a kuma ƙara muku waɗannan abubuwa. ” (Matta 6: 25-33, ESV)

Yesu zai iya taƙaita darasi duka tare da waɗannan jimlolin guda biyu: “Ku mika dukkan damuwarku ga Allah Uba. Ku nuna cewa kun dogara gare shi ta wurin kawo komai a gareshi cikin addu'a. "

Ka jefa damuwarka game da Allah
Manzo Bitrus ya ce, "Ka ba shi dukkan damuwa domin yana kula da kai." (1 Bitrus 5: 7, NIV) Kalmar "jefa" na nufin jefa. Mun saki damuwarmu kuma mun jefa su a kan manyan kafaffun Allah.Allah da kansa zai kula da bukatunmu. Muna yiwa Allah damuwar mu ta hanyar addu'a. Littafin Yakubu ya gaya mana cewa addu'ar masu imani suna da ƙarfi kuma suna da tasiri:

Saboda haka ku faɗi zunubanku ga juna kuma ku yi wa juna addu'a, don a warkar da ku. Addu'ar adali yana da ƙarfi da amfani. (Yaƙub 5:16, NIV)
Manzo Bulus ya koyar da Filibiyawa cewa addu'ar tana warkar da damuwa. A cewar Paul a cikin maɓallin ayarmu (Filibbiyawa 4: 6-7), addu'o'inmu ya kamata su cika da godiya da godiya. Allah yana amsa irin wannan addu'ar tare da amincin allahntakarsa. Idan muka dogara ga Allah da dukkan kulawa da damuwa, zai mamaye mu da kwanciyar hankali na allahntaka. Irin kwanciyar hankali ne wanda ba za mu iya fahimta ba, amma yana kiyaye zukatanmu da hankalinmu - daga damuwa.

Damuwar Zaps strengtharfinmu
Shin kun taɓa lura da yadda damuwa da damuwa ke rage ƙarfin ku? Ka farka a daren cike da damuwa. Maimakon haka, idan damuwa ta fara cika tunaninka, sanya matsalolin a hanun ikon Allah Ubangiji zai kula da damuwar ka ta hanyar biyan bukatar ko kuma ya baka wani abu mafi kyau. Sarautar Allah tana nufin cewa za a iya amsa addu'o'inmu fiye da abin da za mu iya tambaya ko tunani a kai:

Yanzu duk ɗaukaka ga Allah, wanda yake da iko, ta wurin ikonsa mai ƙarfi ya yi aiki a cikinmu, ya cim ma iyaka fiye da yadda muke tsammani ko tunani. (Afisawa 3:20, NLT)
Yi ɗan lokaci don gane damuwarku don ainihin abin da yake - alama ce ta kafirci. Ka tuna cewa Ubangiji ya san bukatunka kuma yana ganin al'amuranka. Yanzu yana tare da ku, zai shawo kan gwajinku da kanku kuma ya riƙe gobe ta ku da ƙarfi. Ka juyo wurin Allah cikin addu'a ka dogara dashi gabaki ɗaya. Wannan shine kawai maganin da zai dawwama don damuwa.