Saint James Manzo, Saint na rana don 25 ga Yuli

(D. 44)

Labarin San Giacomo Apostolo
Wannan Giacomo ɗan'uwan Giovanni Evangelista ne. Yesu ya kira su biyun yayin da suke aiki tare da mahaifinsu a kan jirgin ruwan kamun kifi a Tekun Galili. Yesu ya riga ya kira wasu 'yan'uwa biyu daga wannan aikin: Peter da Andarawus. “Da ya ci gaba kadan sai ya ga Yakubu ɗan Zabadi da ɗan'uwansa Yahaya. Su ma suna cikin jirgin ruwa suna gyaran tarunansu. Sannan ya kira su. Daga nan suka bar mahaifin Zabadi a cikin jirgin tare da ma'aikata, suka bi shi "(Markus 1: 19-20).

James na ɗaya daga cikin ukun da aka fi so su sami shaidar canji, farkawar 'yar Yayirus da azaba a Gatsemane.

Abubuwa biyu a cikin Bisharu sun bayyana halin mutumin da ɗan'uwansa. St. Matthew ya ba da labarin cewa mahaifiyarsu ta zo - Mark ya ce 'yan uwan ​​ne da kansu - don neman kujerun girmamawa a masarautar. "Yesu ya amsa ya ce: 'Ba ku san abin da kuke tambaya ba. Za ku iya sha ƙoƙon da nake shirin sha? Sai suka ce masa, 'Za mu iya' ”(Matta 20:22). Yesu ya gaya musu cewa za su sha ƙoƙon kuma za su yi baftisma na baƙin ciki da mutuwa, amma cewa zaune a dama da hagu ba nasa ba ne - ya shafi waɗannan ne waɗanda Ubana ya shirya shi. "(Matta 20: 23b). Ya zama don a ga yadda za'a ɗauki tsawon lokaci kafin a fahimci abubuwan da amincewarsu "Za mu iya!"

Sauran almajiran sun fusata da burin Yakubu da Yahaya. Don haka Yesu ya koya musu darasi na tawali'u: manufar iko ita ce bautar. Ba dole ba ne su tilasta wa wasu wasiƙar, ko su mallake ta. Wannan shine matsayin Yesu da kansa. Shi bawan kowa ne. sabis ɗin da aka ɗora masa akan sa shine mafi girman sadaukarwar rayuwarsa.

A wani lokaci, Yaƙub da Yohanna sun nuna cewa sunan laƙabi da Yesu ya ba su - “’ ya’yan tsawa ”- ya dace. Samariyawa ba za su maraba da Yesu ba domin yana son ya ƙi Urushalima. "Lokacin da almajirai Yakubu da Yahaya suka ga haka, suka yi tambaya: 'Ubangiji, shin kana son mu kira wuta daga sama ta cinye su?' Yesu ya juya ya tsawata musu… ”(Luka 9: 54-55).

A bayyane yake James shine farkon manzannin da ya yi shahada. “A lokacin, sarki Hirudus ya ɗora masa hannu a kan wasu membobin cocin don cutar da su. Ya kashe Yakubu ɗan'uwan Yahaya da takobi. Da ya ga wannan yana da kyau ga Yahudawa, ya kuma kama Bitrus ”(Ayukan Manzanni 12: 1-3a).

Tunani
Hanyar da Linjila ke bi da manzannin kyakkyawar tunatarwa ce ga abin da tsarki yake. Akwai kaɗan a cikin kyawawan halayen su na asali, waɗanda suke ba su lada na samaniya. Maimakon haka, babban abin ƙarfafawa shi ne kan Mulkin, a kan cewa Allah ya ba su ikon yin shelar bishara. Dangane da rayuwar su ta sirri, akwai da yawa a cikin gaskiyar cewa Yesu ya tsarkake su daga almara, ma'ana, ƙarfin rai.