Nunawa a yau: girman St. Joseph

Girman St. Joseph: lokacin da Yusuf ya farka, ya yi kamar yadda mala'ikan Ubangiji ya umarce shi kuma ya ɗauki matarsa ​​zuwa gidansa. Matta 1:24 Menene abin da ya sanya shi St. Joseph don haka mai girma? Ba a yi tunaninsa kamar yadda Mahaifiyarmu Mai Albarka ta kasance ba. Ba shi da allahntaka kamar Yesu amma shi ne shugaban Iyali Mai Tsarki, mai kula da ita kuma mai ba da ita.

Ya zama mahaifin halattaccen mai ceton duniya kuma matar Uwar Allah Amma Yusufu ba babba bane domin kawai an bashi dama gataina matukar ban mamaki Da farko dai, ya kasance mai ban mamaki ga zaɓin da yayi a rayuwa. Injila ta yau tana nufin shi "mutumin kirki" kuma a matsayin mutum wanda "yayi kamar yadda mala'ikan Ubangiji ya umarce shi". Saboda haka, girmansa yafi yawa ne saboda adalcin ɗabi'a da biyayya ga nufin Allah.

St. Joseph shine shugaban Iyali Mai Tsarki

Biyayya na Yusufu an gan shi sama da komai a cikin gaskiyar cewa ya yi biyayya da muryar Allah da aka ba shi a cikin mafarkai huɗu da ke rubuce cikin Nassosi. A mafarkinsa na farko, an gaya wa Yusufu: “Kada ka ji tsoron kawo Maryamu, matarka, cikin gidanka. Domin ta wurin Ruhu Mai Tsarki ne aka ɗauki cikin wannan ɗa cikin ta. Zai sami ɗa kuma za ku kira shi Yesu, domin zai ceci mutanensa daga zunubansu ”(Matta 1: 20–21).

A mafarki na biyu, an gaya wa Yusufu: “Tashi, ka ɗauki jaririn da mahaifiyarsa, ka gudu zuwa Masar, ka zauna a can har sai na faɗa maka. Hirudus zai nemi yaron ya hallaka shi ”(Matta 2:13). A cikin nasa mafarki na uku, An gaya wa Yusufu: "Tashi, ka ɗauki yaron da mahaifiyarsa ka tafi ƙasar Isra'ila, gama waɗanda suka nemi ran yaron sun mutu" (Matiyu 2:20). Kuma a mafarkinsa na huɗu, an gargaɗi Yusufu da ya tafi Galili maimakon Yahuza maimakon (Matta 2:22).

Yi tunani a yau game da aikin musamman na Saint Joseph

Lokacin da aka karanta waɗannan mafarkai a jere, a bayyane yake cewa St. Joseph yana mai da hankali ga muryar Allah.Dukanmu muna da mafarkai, amma sogni na Giuseppe sun bambanta. Hanyoyi ne bayyanannu daga Allah kuma suna buƙatar samu mai karɓa. Yusufu a buɗe yake ga muryar Allah kuma ya saurara da bangaskiya kamar mai karɓar son rai.

Girman St. Joseph: Yusufu kuma ya amsa gaba ɗaya sallamawa da cikakken azama. Dokokin da aka karɓa daga Yusufu ba ƙananan ba ne. Biyayyarsa ta bukaci shi da iyalinsa su yi tafiya mai nisa, su zauna a ƙasashen da ba a sani ba, kuma su yi hakan cikin bangaskiya.

Hakanan a bayyane yake cewa Yusufu ya ɗauki nata da muhimmanci sadaukarwa. Paparoma St. John Paul II ya bashi taken "Waliyin Mai Fansa". Sau da yawa, ya nuna jajircewarsa a kan matsayinsa na mai kula da legalansa, Yesu, da matarsa ​​Maryamu. Ya yi amfani da rayuwarsa don kula da su, yana kiyaye su da kuma ba su zuciyar uba.

Yusufu a buɗe yake ga muryar Allah

Yi tunani a yau game da aikin musamman na Saint Joseph. Yi bimbini, musamman, a farkon shekarun aurensa da tashin Yesu daga matattu. Dole ne dukkanmu mu yi ƙoƙari mu yi koyi da kyawawan halaye na St. Joseph ta hanyar kiyaye kasancewar Kristi a cikin zukatanmu, a cikin zuciyar danginmu da abokanmu da kuma duniya gaba ɗaya. Yi addu'a ga St. Joseph, ka roƙe shi ya taimake ka ka bi misalinsa don ɓoye gaban Ubangijinmu a cikin rayuwarmu ya iya girma ya zo ya zama cikakke.

Ilanƙara, Mai Kula da Mai Fansa, Matar Maryamu Mai Albarka. A gare ku Allah ya ba da hisansa, haifaffe shi kaɗai; a gare ku Maryamu ta amince da ku; tare da ku Kristi ya zama mutum. Yusif mai albarka, ka nuna mana uba shima ka shiryar damu kan hanyar rayuwa. Ka samo mana alheri, jinƙai da ƙarfin hali kuma ka tsare mu daga dukkan sharri. Amin. (Addu'ar Paparoma Francis)