Wani mai cire alƙawura yana faɗi: addu ar iko akan mugunta

Don Gabriele Amorth: Rosary, makami mai ƙarfi a kan Mugun

Tunawa da wasiƙar Apostolic "Rosarium Virginis Mariae", wanda John Paul II, a ranar 16 ga Oktoba 2002, ya sake ƙarfafa Kiristanci don yin wannan addu'ar, wanda duk mashahurai na ƙarshe da da last Mariyan apparitions. Akasin haka, don yin cikakkiyar cikakkiyar abin da Paul VI ya bayyana a baya a matsayin "compendium of the Bishara" gabaɗaya, ya kara da "asirin haske": asirai biyar game da rayuwar rayuwar Yesu. "Mun san sosai yadda Padre Pio ya kira kambi: makami. Babban makami da Shaidan. Wata rana wani abokin aikinmu mai ban mamaki ya ji shaidan yana cewa: “Kowace hanya tana kama da kaina; idan da Kirista sun san ikon Rosary zai kasance a gare ni. "

Amma mene ne sirrin da ke sa wannan addu'ar ta zama mai amfani? Yana da cewa Rosary shine addu'a da zuzzurfan tunani; Addu'a ga Uba, ga Budurwa, ga SS. Tauhidi; kuma yana a cikin lokaci guda na zuzzurfan tunani na Christocentric. A zahiri, kamar yadda Uba mai tsarki ya bayyana a cikin wasiƙar Apostolic da aka nakalto, Rosary ita ce addu'ar contemplative: muna tuna Kristi tare da Maryamu, mun koyi Kristi daga Maryamu, muna bin Kristi tare da Maryamu, muna roƙon Almasihu tare da Maryamu, muna shelar Kristi tare da Maryamu .

Yau fiye da kowane lokaci duniya tana buƙatar yin addu'a da bimbini. Da farko dai su yi addu’a, saboda mutane sun manta da Allah kuma in ba tare da Allah ba suna kan gab da mummunan tarko; daga nan ne nacewar Uwargidanmu, a dukkan sakonnin ta na Medjugorje, kan addu'oi. Ba tare da taimakon Allah ba, an ci nasarar shaidan. Kuma akwai buqatar yin zuzzurfan tunani, saboda idan aka manta da gaskiyar addinin kirista, fanko ya ragu; wani wofi da abokan gaba ya san yadda ake cika. Anan ga yaduwar camfi da tsafi, musamman a wadancan nau’o’i ukun da suka shahara a yau: tsafi, zaman ruhi, shaidan. Mutumin yau yana bukatuwa fiye da kowane lokaci domin yin shiru da tunani. A wannan duniyar tamu mai kyawu akwai buqatar yin shuru da addua. Ko da a gaban hatsarin dake gabatowa na yaki, idan muka yi imani da ikon addu'a, mun gamsu cewa Rosary ta fi ƙarfin bam ɗin atomic. Gaskiya ne, addu’a ce da take yi, wanda take ɗaukar ɗan lokaci. Mu, a gefe guda, an yi amfani da mu don yin abubuwa da sauri, musamman tare da Allah ... Wataƙila Rosary ta yi mana gargaɗi game da wannan haɗarin cewa Yesu ya ba da alama ga Marta, 'yar'uwar Li'azaru: "Kun damu da abubuwa da yawa, amma abu ɗaya ne kawai dole".

Mu ma muna yin haɗari iri ɗaya: muna damuwa da damuwa game da abubuwa da yawa masu rikitarwa, sau da yawa ma cutarwa ga rai, kuma mun manta cewa abin da kawai ya cancanta shine mu zauna tare da Allah. Bari Sarauniyar Salama ta sa mu buɗe idanunmu da farko ya yi latti. Wane hatsari ne bayyananne ga al'umma a yau? Rushewar iyali ne. Rashin yanayin rayuwar yanzu yana lalata haɗin kan dangi: ba ma tare muke sosai kuma wani lokacin, har waɗancan 'yan mintina kaɗan, ba ma yin magana da juna saboda TV tana yi mana magana.

Ina iyalai waɗanda ke karatun Rosary da yamma? Tuni Pius XII ya dage kan wannan: "Idan kuna yin addu'a ga Rosary gaba ɗaya za ku ji daɗin zaman lafiya a cikin iyalai, za ku sami jituwa ta tunani a cikin gidajenku". "Gidan da ke yin addu'a tare", ya sake maimaitawa ɗan Amurka P. Peyton, manzo mai rauni na Rosary a cikin dangi, a duk gundumomin duniya. "Shaidan yana son yaƙi", Uwargidanmu ta ce wata rana a Medjugorje. Da kyau, Rosary ita ce makamin da zai iya ba da kwanciyar hankali ga al'umma, ga daukacin duniya, domin addua ce da zuzzurfan tunani da iya canza zukata da cin nasara da makaman abokan gaba na mutum.

Asali: Eco di Maria nr 168