Bisharar 10 Janairu 2019

Harafin farko na Saint John manzo 4,19-21.5,1-4.
Ya ku ƙaunatattuna, muna ƙauna, domin ya ƙaunace mu da farko.
Kowa ya ce, “Ina ƙaunar Allah,” kuma yana ƙin ɗan'uwansa, to, maƙaryaci ne. Don duk wanda ba ya ƙaunar ɗan'uwansa da yake gani, ba zai iya ƙaunar Allah wanda bai gani ba.
Wannan shi ne umarnin da muka samu daga gare shi: duk wanda yake ƙaunar Allah, shi ma yana ƙaunar ɗan'uwansa.
Duk wanda ya gaskanta cewa Yesu shine Kristi, haifaffen Allah ne. kuma duk wanda yake son wanda ya haifeshi, shima yana kaunar wanda aka haifeshi.
Daga wannan mun san cewa muna ƙaunar 'ya'yan Allah: idan muna ƙaunar Allah kuma muna kiyaye dokokinsa,
saboda a cikin wannan ya ƙunshi ƙaunar Allah, da kiyaye dokokinsa; dokokinsa kuwa ba masu nauyi bane.
Duk abin da aka haifa daga Allah ne yake nasara da duniya. kuma wannan nasara ce ta cinye duniya: bangaskiyarmu.

Salmi 72(71),1-2.14.15bc.17.
Ya Allah, ka ba da hukuncinka ga sarki,
adalcinka ga ɗan sarki.
Ka mallaki jama'arka da adalci
kuma talakawa da adalci.

Zai kuɓutar da su daga tashin hankali da zalunci,
jininsu zai zama mai daraja a gabansa.
Za mu yi masa addu’a kowace rana,
za su sami albarka har abada.

Sunansa har abada,
kafin rana sunansa ya ci gaba.
A gare shi ne dukkan zuriyar duniya za su sami albarka
Dukkan al'umma za su ce da albarka.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Luka 4,14-22a.
A wancan lokacin, Yesu ya koma ƙasar Galili ta ikon Ruhu Mai-Tsarki kuma shahararsa ta bazu ko'ina cikin yankin.
Ya koyar a majami'unsu kuma kowa yana yaba masu.
Ya tafi Nazarat, inda aka yi renonsa; kuma kamar yadda ya saba, ya shiga majami'a ranar Asabar kuma ya tashi ya karanta.
An ba shi littafin littafin annabi Ishaya; gwaggon biri ya sami wurin da aka rubuta shi:
Ruhun Ubangiji yana samana; Don haka ne ya keɓe ni da keɓaɓɓen man, ya aiko ni in yi shelar farin ciki ga matalauta, in yi shelar 'yanci ga fursunoni, da gani ga makafi; ya 'yanta waɗanda aka zalunta,
da wa'azin shekarar alheri daga wurin Ubangiji.
Sa'an nan ya ɗauko ƙarar, ya miƙa wa baran ya zauna. Duk idanu a cikin majami'a sun ɗora a kansa.
Daga nan sai ya fara cewa: "Yau wannan Littattafai da kuka ji kunnuwanku sun cika."
Kowa ya shaida kuma yana mamakin kalmomin alheri da suka fito daga bakinsa.