Bisharar 16 ga Satumba 2018

Littafin Ishaya 50,5-9a.
Ubangiji Allah ya bude kunnena kuma ban yi tsayayya ba, ban ja da baya ba.
Na ba da baya ga masu ba da fatawa, kunci ga waɗanda ke warware gemu; Ban cire fuskata daga zagi da zubewa ba.
Ubangiji Allah ya taimake ni, saboda wannan ba a rikice ni ba, saboda wannan na sa fuskata ta zama kamar dutse, don na sani ba abin kunya.
Wanda ya yi mini adalci yana kusa da ni; Wa zai yi ƙoƙari ya yi yaƙi da ni? Affrontiamoci. Wanene ya zarge ni? Kazo kusa dani.
Ga shi, Ubangiji Allah ya taimake ni. Wa zai bayyana ni mai laifi?

Salmi 116(114),1-2.3-4.5-6.8-9.
Ina ƙaunar Ubangiji saboda yana saurare
Da kukan addu'ata.
Ya saurare ni
A ranar da na kira shi.

Sun riƙe ni igiyoyi na mutuwa,
An kama ni cikin tarkon duniya.
Baƙin ciki da baƙin ciki sun lulluɓe ni
Na yi kira ga sunan Ubangiji,
"Don Allah, ka cece ni."

Ubangiji nagari ne, mai adalci,
Allahnmu mai jinƙai ne.
Ubangiji yana kiyaye masu tawali'u:
Na yi baƙin ciki, ya kuwa cece ni.

Ya sace ni daga mutuwa,
Ya kawar da idanuna daga hawaye,
Ya hana ƙafafuna faduwa.
Zan yi tafiya a gaban Ubangiji a ƙasar masu rai.

Harafi na St. James 2,14-18.
Ina amfanin 'yan uwana, idan mutum ya ce yana da bangaskiya amma ba shi da ayyuka? Wataƙila wannan bangaskiyar na iya ceta?
Idan ɗan'uwanmu ko 'yar'uwa ba shi da sutura kuma ba tare da abincin yau da kullun ba
kuma ɗayanku ya ce musu: "Ku tafi cikin kwanciyar hankali, ku ji sanyi kuma ku ƙoshi", amma kada ku ba su abin da yake wajibi ga jikin, menene fa'ida?
Hakanan ma ya yi imani: idan bashi da ayyuka, ya mutu da kansa.
Akasin haka, wanda zai iya faɗi cewa: Kuna da imani kuma ina da ayyuka; Ka nuna mini bangaskiyarka ba tare da ayyuka ba, ni kuwa zan nuna maka bangaskiyata da ayyukana.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Markus 8,27-35.
A lokacin, Yesu ya tafi tare da almajiransa zuwa ƙauyukan kusa da Kaisara di Filippo; kuma a kan hanya ya tambayi almajiransa suna cewa: "Waye mutane suke cewa ni?"
Kuma suka ce masa, "Yahaya mai Baftisma, wasu sannan Iliya da sauransu ɗaya daga cikin annabawa."
Amma ya amsa: "Wa kuke cewa ni?" Bitrus ya amsa ya ce, "Kai ne Almasihu."
Ya kuma hana su gaya wa kowa labarinsa.
Kuma ya fara koya musu cewa ofan mutum ya sha wahala mai yawa, kuma dattawa, manyan firistoci da malaman Attaura su sake gwada shi, sa’an nan kuma a kashe shi, bayan kwana uku kuma ya tashi.
Yesu ya yi wannan magana a bayyane. Sai Bitrus ya ja shi waje ɗaya, ya fara kushe shi.
Amma ya juya ya kalli almajiran, ya tsauta wa Bitrus ya ce masa: “Kada kasan ni, Shaiɗan! Domin ba kwa tunani bisa ga Allah, amma bisa ga mutane ».
A lokacin da yake gamsar da taron tare da almajiransa, ya ce musu: «Duk wanda yake so ya biyo ni, to, ya yi musun kansa, ɗauki gicciyensa ya bi ni.
Domin kuwa duk wanda yake son ya ceci rayuwarsa to ya rasa; amma duk wanda ya rasa ransa saboda ni da bishara zai ceci shi. "