Bisharar Fabrairu 17 2019

Littafin Irmiya 17,5-8.
In ji Ubangiji, “La'ananne ne mutumin da ke dogara ga mutum, Wanda ya dogara ga mutum cikin zuciyarsa, wanda zuciyarsa ta rabu da Ubangiji.
Zai zama kamar tamarisk a cikin ƙaƙƙarfan hankali, idan kyakkyawan ya zo bai gani ba; Zai zauna a busassun wurare cikin hamada, A ƙasar gishiri, inda ba wanda zai rayu.
Mai farin ciki ne mutumin da ke dogara ga Ubangiji, Ubangiji ne madogararsa.
Yana kama da itacen da aka dasa a gefen ruwa, yana shimfiɗa tushen sa zuwa yanzu; Ba ya jin tsoro lokacin zafi ya zo, ganyayensa su zama kore. a shekarar fari ba ta yin bakin ciki, ba ta daina fitar da 'ya'yanta ba.

Zabura 1,1-2.3.4.6.
Mai farin ciki ne mutumin da ba ya bin shawarar mugaye,
kada ka yi jinkiri a cikin hanyar masu zunubi
Ba ya zama tare da wawaye ba;
amma yana maraba da dokar Ubangiji,
Dokokinsa sukan yi bimbini dare da rana.

Zai zama kamar itacen da aka dasa a gefen ruwa,
wanda zai yi 'ya'ya a lokacinsa
ganyenta ba zai faɗi ba;
Ayyukansa duka za su yi nasara.

Ba haka bane, ba haka bane mugaye:
Amma kamar ciyawar da iska take watsawa.
Ubangiji yana kiyaye hanyoyin masu adalci,
amma mugaye ba za su lalace ba.

Wasikar farko ta St. Paul Manzo zuwa ga Korintiyawa 15,12.16-20.
'Yan'uwa, idan an yi wa'azin Almasihu daga mattatu, ta yaya ɗayanku za ku ce babu tashin matattu?
In kuwa ba a ta da matattu ba, ashe, Almasihu ma bai tashi ba;
amma idan Almasihu bai tashi ba, bangaskiyarku banza ce kuma har yanzu kuna cikin zunubanku.
Kuma ko da waɗanda suka mutu cikin Kristi sun ɓace.
Idan kuwa har muna sa zuciya ga Almasihu kaɗai a cikin rayuwar nan, to, za mu sami jinƙai fiye da na mutane.
Yanzu kuwa, Kristi ya tashi daga mattatu, 'ya'yan fari na waɗanda suka mutu.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Luka 6,17.20-26.
Ya yi baƙin ciki tare da su, ya tsaya a cikin wani ɗakin kwana. Taro masu yawa daga almajiransa da kuma babban taron mutane daga duk ƙasar Yahudiya, da daga Urushalima, da kuma iyakar ƙasar Taya da Sidon,
Youraga idanunku ga almajiransa, Yesu ya ce: «Albarka tā tabbata ga ku matalauta, domin Mulkin Allah naku yake.
“Albarka tā tabbata gare ku, ku da kuke mayunwata a yanzu, domin za a ƙosar da kuke. Albarka tā tabbata gare ku, ku da kuke kuka a yanzu, domin za ku yi dariya.
Albarka ta tabbata a gare ku yayin da mutane za su ƙi ku, da kuma lokacin da za su hana ku, su zage ku, kuma suka ƙi sunan ku a matsayin ƙauye, saboda ofan mutum.
Ku yi farin ciki a wannan ranar, ku yi farin ciki, sabili da haka, sakamakonku da yawa a cikin Sama Haka kakanninsu ma suka yi wa annabawan.
Kaitonku, mawadata, domin kun riga kun sami kwanciyar hankali.
“Kaitonku, ku da kuke ƙosassu yanzu, domin za ku ji yunwa. Kaitonku, ku masu dariya a yanzu, saboda za a wahalar da ku kuma za ku yi kuka.
Kaitonku lokacin da mutane duka suka faɗi maganarku da kyau. Haka kuma kakanninsu suka yi da annabawan karya. ”