Bisharar Yuni 23, 2018

Asabar na XNUMXth mako na Talakawa

Littafin Kundin Tarihi na 24,17-25.
Bayan rasuwar Yehoyada, shugabannin Yahuza suka tafi suka yi sujada gaban sarki.
Suka yi watsi da haikalin Ubangiji Allah na kakanninsu, don su yi aikin tsabtatattun abubuwa da gumaka. Saboda zunubinsu, aka ɗora fushin Allah a kan Yahuza da Urushalima.
Ubangiji ya aiko musu da annabawa don su komar da shi zuwa gare shi. Sun sanar da saƙon su, amma ba a saurare su.
Ruhun Allah kuwa ya sauko a kan Zakariya ɗan Yehoyada firist, wanda ya tashi daga cikin mutane, ya ce, “Allah ya ce, 'Me ya sa kuke keta umarnin Ubangiji? Wannan shine dalilin da yasa baku nasara ba; Gama kun rabu da Ubangiji, shi ma ya rabu da ku. ”
Amma suka yi masa maƙarƙashiya, sarki kuma ya ba da umarni, suka jejjefe shi a farfajiyar Haikalin.
Sarki Yow bai tuna da alherin da Joiadà mahaifin Zakariya ya yi masa ba, amma ya kashe ɗansa, wanda ya mutu yana cewa: “Ubangiji ya gan shi, ya roƙa a ba da lissafi!".
A ƙarshen shekara ta biyu, sai Suriyawa suka yi yaƙi da Yowab. Sai suka isa Yahuza da Urushalima, suka hallaka manyan shugabannin jama'a, suka aika wa Sarkin Dimashƙu ƙaƙaf.
Suriyawa kuwa ba su kawo su ba, amma Ubangiji ya ba da babbar runduna a hannunsu, saboda sun rabu da Ubangiji Allah na kakanninsu. Suriyawa suka yi wa Yowab adalci.
Lokacin da suka tafi, sun bar shi da rashin lafiya mai tsanani, ministocinsa sun yi maƙarƙashiya a kansa don ɗaukar fansa ɗan firist Ioiadà, suka kashe shi a gado. Ya mutu, aka binne shi a birnin Dawuda, amma ba a kabarin sarakuna ba.

Salmi 89(88),4-5.29-30.31-32.33-34.
A wani lokaci, ya Ubangiji, ka ce:
"Na yi alkawari a kan wanda na zaɓa.
Na rantse wa bawana Dauda:
Zan kafa zuriyarka har abada.
Zan ba ku kursiyin da ya daɗe.

Zan riƙe alheri na koyaushe a gare shi,
Zan yi alkawarina a gare shi.
Zan kafa zuriyar sa har abada,
kursiyinsa kamar kwanakin sama.

Idan yaranku sun yi watsi da dokokina
Ba za su kiyaye dokokina ba,
Idan sun keta dokokina
Ba za su kiyaye dokokina ba,

Zan hukunta zunubansu da sanda
Laifinsu yana da bulala.
Amma ba zan kawar da alherina ba
kuma zuwa ga aminci na ba zan kasa.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Matta 6,24-34.
A lokacin ya ce wa almajiransa:
«Babu wanda zai iya bauta wa iyaye biyu. Ko dai ya ƙi ɗayan, ya so ɗaya, ko ya fi son ɗayan kuma ya raina ɗayan.
Saboda haka ina gaya maku: ranku bai kamata ku damu da abin da za ku ci ko abin sha ba, ko jikinku, abin da za ku suturta; Shin rayuwa ba ta fi abinci da jiki ba fiye da sutura?
Ku duba kukan tsuntsayen sararin sama. Ba sa shuka, ba sa girbi, ba sa girba a rumbu. duk da haka Ubanku na sama yana ciyar da su. Ba kwa ƙididdige su fiye da su?
Wanene a cikinku, ko da yake yana da aiki, zai iya ƙara awa ɗaya a cikin rayuwar ku?
Kuma me yasa kuke damuwa da suturar? Kalli yadda furannin jeji suke girma: basa aiki kuma basa hurawa.
Duk da haka ina gaya muku ba ko da Sulemanu ba, duk girmansa, wanda yake ado da ɗayansu.
Yanzu idan Allah ya sa ciyawa ta filawa kamar haka, wacce take a yau kuma za a jefa ta a cikin tanda gobe, ashe hakan ba zai yi muku yawa ba, ya ku masu ƙarancin bangaskiya?
Don haka kada ku damu, kuna cewa: Me za mu ci? Me za mu sha? Me za mu sa?
Majusawa sun damu da duk waɗannan abubuwan; Ubanku na sama ya san kuna bukata.
Ku fara biɗan mulkin Allah da adalcinsa, kuma duka waɗannan abubuwa za a ba ku ƙari.
Don haka kada ku damu gobe, don gobe za ta riga ta sami damuwar ta. Ciwonsa ya isa kowace rana ».