Bisharar Fabrairu 24 2019

Littafin farko na Sama'ila 26,2.7-9.12-13.22-23.
XNUMX Saul ya koma jejin Zif, ya zaɓi mutum dubu uku (XNUMX) na Isra'ila don neman Dawuda a jejin Zif.
Dawuda da mutanensa suka tafi tare da mutanen da dare. Saul kuwa yana kwance a cikin karusar, amma mashin ya tafi da shi ƙasa a bakin gado. Abner kuma da mutanensa suna kwance.
Abishaƙi ya ce wa Dawuda, “Yau Allah ya ba da maƙiyinka a hannunka. Don haka bari in ƙona shi a ƙasa tare da mashin a sau ɗaya ya faɗi ba zan ƙara biyun ba. "
Amma Dawuda ya ce wa Abishai, “Kada ku kashe shi! Wanene ya taɓa yin ɗora hannu a kan keɓaɓɓe na Ubangiji kuma ya kuɓuta? ”.
Dawuda kuwa ya ɗauki mashin da butar ruwa da yake kan kan Saul, su biyu suka tafi. Babu wanda ya gani, ba wanda ya lura, ba wanda ya farka: kowa yana bacci, saboda ƙarancin da Ubangiji ya aiko ya same su.
Dawuda ya haye zuwa wancan gefe, ya tsaya can nesa bisa dutsen. akwai babban fili tsakanin su.
Dawuda ya ce, “Ga mashin sarki! Bari ɗaya daga cikin mutanen ya wuce nan ya ɗauka!
Ubangiji zai sāka wa kowa bisa ga adalcinsa da amincinsa, yau kuwa Ubangiji ya bashe ka a hannuna, ba na son in miƙa hannuna a tsattsarkar Ubangiji.

Salmi 103(102),1-2.3-4.8.10.12-13.
Ka yabi Ubangiji, ya raina,
Albarka ga sunansa tsarkaka a cikina.
Ka yabi Ubangiji, ya raina,
kar a manta da fa'idodi da yawa.

Yana gafarta duk laifofinku,
Yana warkar da cututtukanku.
Ka ceci ranka daga rami,
rabe ku da alheri da rahama.

Ubangiji nagari ne, mai ƙauna ne,
jinkirin fushi da girma cikin kauna.
Ba ya bi da mu gwargwadon zunubanmu,
Ba ya saka mana da laifofinmu.

Ina gabas daga yamma,
Don haka yana kankare zunubanmu daga gare mu.
Kamar yadda uba ya ji tausayin 'ya'yansa,
Haka kuma Ubangiji ya yi wa masu tsoronsa alheri.

Wasikar farko ta St. Paul Manzo zuwa ga Korintiyawa 15,45-49.
na farko, Adamu, ya zama rayayye, amma Adam na ƙarshe ya zama ruhu mai ba da rai.
Da farko jikin ruhu ne, amma na dabba, sannan na ruhu.
Mutumin farko daga ƙasa yake daga ƙasa, mutum na biyu daga sama yake.
Me mutum ya yi daga ƙasa, haka kuma na duniya; amma kamar yadda sama, haka ma sama.
Kuma kamar yadda muka kawo siffar mutum na duniya, haka nan za mu kawo siffar mutum na samaniya.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Luka 6,27-38.
A wannan lokacin, Yesu ya ce wa almajiransa: “Ga ku masu sauraro, na ce: Ku ƙaunaci magabtanku, ku kyautata wa maƙiyanku,
Ku sa wa waɗanda suka la'anta ku albarka, ku yi wa waɗanda suke zaluntarku addu'a.
Ga wanda ya buge ku da kunci, juya wancan abin da ke ciki; ga wadanda suka dauke maka alkyabbar, kar su ki da rigar.
Yana ba duk wanda ya tambaye ka; Waɗanda suke karɓar naku kuma, kada ku nemi hakan.
Abin da kuke so mutane su yi muku, ku yi musu su ma.
Idan kuna son masu ƙaunarku, wace daraja ce za ku samu? Ai, ko masu zunubi ma haka suke.
Idan kuma ka kyautata wa wadanda suka kyautata maka, wace falala za ka samu? Ai, ko masu zunubi ma haka suke.
Idan kuma za ku ba da rance ga waɗanda waɗanda kuke fata su karɓi, to, da wace daraja za ku samu? Masu zunubi kuma suna ba da rance ga masu zunubi don su karɓi daidai.
Maimakon haka, ku ƙaunaci magabtanku, ku yi alheri kuma ku ba da rance ba tare da fatan wani abu ba, ladanku zai yi yawa, ku kuma ku zama childrena childrenan Maɗaukaki; Lalle ne shĩ, ya kasance Mai kyautatãwa ga mafarauta da fãsiƙai.
Ku kasance masu jinƙai, kamar yadda Ubanku mai jinƙai ne.
Kada ku yanke hukunci kuma ba za a yanke muku hukunci ba. Kada ku yanke hukunci kuma ba za a hukunta ku ba. gafarta, za a gafarta muku.
Bayarwa za a ba ku. Makon nan mai kyau, wanda aka matse, ya girgiza kuma ya kwarara, zai kasance a cikin mahaifar ku, domin gwargwadon abin da kuka auna, shi za a auna muku a maimakon ku »