Bisharar 24 Janairu 2019

Harafi zuwa ga Ibraniyawa 7,25-28.8,1-6.
'Yan'uwa, Kristi na iya ceton waɗanda suka kusanta da Allah ta wurinsa cikakke, kasance koyaushe suna raye domin yin roƙo a madadinsu.
A zahiri, wannan shi ne babban firist da muke buƙata: mai tsarki, mara laifi, marar tabo, ware daga masu zunubi kuma aka tashe shi sama.
Ba ya bukatar kowace rana, kamar sauran manyan firistoci don ya miƙa hadayun farko a kan zunubansu sannan kuma saboda mutane, tun da ya yi wannan sau ɗaya tak kuma, yana miƙa kansa.
A zahiri, Doka ta ƙunshi manyan firistoci maza da ke ƙarƙashin rauni na ɗan adam, amma maganar rantsuwa, mai bin Shari'a, ta ƙunsa whoan da aka kammala har abada.
Babban batun abin da muke fadi shi ne: muna da babban firist wanda yake har zuwa yanzu yana zaune a hannun dama ta kursiyin daukaka.
ministan Wuri Mai Tsarki da kuma na gaskiya alfarwar da Ubangiji, kuma ba wani mutum, gina.
A zahiri, kowane babban firist an tsara shi don bayar da kyautai da hadayu. Saboda haka bukatar sa ya sami abin da ya miƙa.
Idan Yesu yana duniya, da ba zai zama firist ba, tunda akwai waɗanda suke ba da kyaututtuka bisa ga doka.
Waɗannan, duk da haka, jiran sabis ne wanda yake kwafi ne da inuwa na abubuwan samaniya, bisa ga abin da Allah ya faɗa wa Musa, lokacin da ya ke shirin gina alfarwa: Ga shi, ya ce, ku yi duk abin da ya dace da tsarin da aka nuna muku. a kan dutsen.
Yanzu, duk da haka, ya sami sabis wanda yafi kyau mafi kyawun alkawarin da shi matsakanci ne, wanda aka kafa wannan a kan alkawuran da suka fi kyau.

Salmi 40(39),7-8a.8b-9.10.17.
Hadaya da ba ku so,
kunnuwanku sun buɗe mini.
Ba ku nemi kisan da aka yi wa laifi ba.
Na ce, "Ga ni, Ina zuwa."

A jikin littafin an rubuta ni,
yin nufinka.
Ya Allahna, wannan nake so,
dokarka tana da zurfi a cikin zuciyata. "

Na sanar da adalcinku
a cikin babban taro;
Duba, Ban rufe bakina ba,
Yallabai, ka san hakan.

Yi farin ciki da farin ciki a cikin ku
Wadanda suke nemanka,
koyaushe ka ce: "Ubangiji mai girma ne"
Waɗanda suke sha'awar cetonka.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Markus 3,7-12.
A lokacin, Yesu ya koma teku tare da almajiransa, kuma babban taron mutane suna bi shi daga ƙasar Galili.
Daga Yahudiya da Urushalima, da Idumea, da Transjordan, da sassan Taya da Sidon, babban taron mutane da suka ji abin da yake yi, suka je wurinsa.
Sannan ya yi wa almajiransa addu'a cewa su samar wa wani jirgin ruwa a wurinsa, saboda taron, don kada su murƙushe shi.
A gaskiya ma, ya warkad da mutane da yawa, har ya sa waɗanda suke da mugunta suka jefa kansu don su taɓa shi.
Waɗanda ba su da tsabta, a lokacin da suka gan shi, suka faɗi a ƙafafunsa suna ihu suna cewa: "Kai thean Allah ne!".
Amma ya tsawatar musu da tsananin rashin bayyana shi.