Bisharar Yuni 27, 2018

Laraba na mako na XII na lokutan hutu na al'ada

Littafin na biyu na Sarakuna 22,8-13.23,1-3.
A wancan zamani, babban firist Chelkia ya ce wa magatakarda Safan: "Na sami littafin dokoki a cikin haikali." Chelkia ya ba Safan littafin, wanda ya karanta shi.
Safan magatakarda kuma ya tafi wurin sarki ya ce masa: "Barorinka sun biya kuɗin da aka samu a cikin haikalin kuma suka ba wa masu gudanar da ayyukan, waɗanda aka sanya wa haikalin."
Bugu da ƙari, magatakarda Safan ya ba da labari ga sarki: "Firist Chelkia ya ba ni littafi." Safan ya karanta shi a gaban sarki.
Da jin maganar littafin shari'ar, sai sarki ya yage tufafinsa.
Ya kuma umarci firist ɗin Chelkiya, da Ahikam ɗan Safan, da Akbor ɗan Mika, da magatakarda Safan, da Asaya mai lura da sarki.
Tafi, ka nemi taimakon Ubangiji game da ni, da kai da dukan Yahuza game da maganar littafin nan. Haƙiƙa babban hasalar Ubangiji ce, wadda ta tsokane mu domin kakanninmu ba su kasa kunne ga kalmomin littafin nan ba.
Da umarninsa duka dattawan Yahuza da na Urushalima suka hallara tare da sarki.
Sarki ya haura zuwa Haikalin Ubangiji tare da dukan jama'ar Yahuza, da dukan mazaunan Urushalima, da firistoci, da annabawa, da dukan jama'a, tun daga ƙarami har zuwa babba. A nan ya karanta maganar littafin alkawarin da aka samu a cikin haikali a gaban su.
Sarki ya tsaya a kan layi, ya shiga yarjejeniya a gaban Ubangiji, ya miƙa kansa ya bi Ubangiji, ya kiyaye dokokinsa, dokokinsa, da zuciya ɗaya da ransa, ya aikata kalmomin alkawarin. rubuce a wannan littafin. Mutane duka kuwa suka haɗa gwiwa.

Zabura ta 119 (118), 33.34.35.36.37.40.
Ya Ubangiji, nuna ni hanyar umarnanka
Zan bi shi har ƙarshe.
Ka ba ni hankali, domin ina kiyaye dokarka
kuma kiyaye shi da zuciya ɗaya.

Ka bi da ni a hanyar umarnanka,
domin a ciki ne farin cikina.
Ka karkatar da zuciyata ga koyarwarka
kuma ba ga ƙishirwa don riba ba.

Ka kawar da idona daga abubuwan banza,
bar ni in rayu.
Ina neman umarnanka.
Adalcinka ya ba ni rai da rai.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Matta 7,15-20.
A lokacin, Yesu ya ce wa almajiransa: “Ku yi hankali da annabawan arya waɗanda suka zo muku da kayan tumakin, amma a cikin su kyarketai ne.
Za ku gane su ta 'ya'yansu. A iya ciran inabi a jikin ƙaya, ko kuwa ɓaure a jikin sarƙaƙƙiya?
Saboda haka kowane kyakkyawan itace yana bada kyawawan 'ya'ya, kowane itace kuwa yakan ba da' ya'ya mara kyau;
Kyakkyawan itace ba dama ya haifi munanan 'ya'ya, haka kuma mummunan itacen ba zai iya fitar da' ya'ya masu kyau ba.
Duk itacen da ba ya yin 'ya'ya masu kyau, sai a sare shi a jefa a wuta.
Don haka kuna iya gane su ta 'ya'yansu ».