Bisharar 28 Janairu 2019

Harafi zuwa ga Ibraniyawa 9,15.24-28.
'Yan'uwa, Kristi shine matsakancin sabon alkawari, domin, tunda mutuwarsa ta shiga yanzu don dawo da zunubin da aka yi ƙarƙashin alkawarin farko, waɗanda aka kira su sami gado na har abada da aka alkawarta.
A zahiri, Kristi bai shiga Wuri Mai Tsarki da hannun ɗan adam ba, kamannin na gaskiya ne, amma a sama da kansa, ya bayyana a yanzu a gaban Allah da yardar mu,
kuma kada ya miƙa kansa sau da yawa, kamar babban firist wanda yake shiga Wuri Mai Tsarki kowace shekara tare da jinin wasu.
A wannan yanayin, a gaskiya, zai sha wahala sau da yawa tun kafuwar duniya. Yanzu kuma, sau ɗaya tak, a cikin cikar lokaci, ya bayyana don rushe zunubi ta wurin miƙa kansa.
Kuma kamar yadda aka kafa wa mutanen da ke mutuwa sau ɗaya tak, bayan wannan hukunci ya zo,
don haka Kristi, bayan ya miƙa kansa sau ɗaya tak kuma don ɗaukar zunuban mutane da yawa, zai bayyana a karo na biyu, ba tare da wata dangantaka da zunubi ba, ga waɗanda ke jiran sa domin cetonsu.

Salmi 98(97),1.2-3ab.3cd-4.5-6.
Ku raira sabuwar waƙa ga Ubangiji,
domin ya yi abubuwan al'ajabi.
Dama ya bashi nasara
da kuma tsarkakakken hannun.

Ubangiji ya bayyana cetonsa,
A gaban mutane ya bayyana adalcinsa.
Ya tuna da soyayyarsa,
ya aminci ga gidan Isra'ila.

Duk iyakar duniya ta gani
Cutar Allahnmu.
Ku yi yabon duniya duka,
Ku yi sowa ta farin ciki!

Ku raira waƙoƙin yabo ga Ubangiji da garaya,
Da garaya, da sauti,
Da busar ƙaho da amo na ƙaho
farin ciki a gaban sarki, Ubangiji.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Markus 3,22-30.
A lokacin, marubuta, waɗanda suka sauko daga Urushalima, suka ce: "Beelzebub ne ya mallake shi, yana fitar da aljannu ta hannun aljanu."
Amma ya kira su ya ce musu a cikin misalai: Ta yaya Shaiɗan zai kori Shaidan?
Idan masarauta ta rarrabu a kanta, wannan mulkin ba zai iya tsayawa ba;
Idan gida ya rabu a gida, wannan gidan ba zai tabbata ba.
Haka kuma, idan Shaidan ya yi tawaye ga kansa kuma ya rarrabu, ba zai iya tsayayya ba, amma ya kusa karewa.
Ba wanda zai shiga gidan ƙaƙƙarfan mutum ya kwace kayansa, sai dai in ya fara ɗaure ƙaƙƙarfan mutumin; Daga nan sai ya washe gidan.
Gaskiya ina gaya maku: an gafarta wa mutane 'yan adam duka zunubansu da kuma duk saɓon da suka yi;
Amma duk wanda ya saɓa wa Ruhu Mai Tsarki, ba zai sami gafara ba har abada.
Gama sun ce, "Ai, ya ƙazantu ne."