Bisharar Disamba 3 2018

Littafin Ishaya 2,1-5.
Wahayin Ishaya ɗan Amoz ya gani a kan Yahuza da Urushalima.
A ƙarshen kwanaki, za a gina dutsen haikalin Ubangiji a bisa tsawan tsaunin, zai kuma fi tsauni. Dukan al'ummai za su malalo zuwa gare ta.
Mutane da yawa za su zo su ce: Zo, mu hau dutsen Ubangiji, zuwa cikin haikalin Allah na Yakubu, domin ya nuna mana hanyoyinsa kuma za mu iya bin hanyoyinsa. " Gama doka za ta fito daga Sihiyona, Maganar Allah kuma za ta zo daga Urushalima.
Zai yi hukunci tsakanin mutane da sasantawa a tsakanin mutane da yawa. Za su mai da takubansu cikin garma, māsu cikin warkewa; wani mutum ba zai ƙara daga takobi a kan waɗansu mutane ba, ba za su ƙara yin yaƙin ba.
Ya gidan Yakubu, zo, bari mu yi tafiya cikin hasken Ubangiji.

Salmi 122(121),1-2.3-4ab.8-9.
Abin da farin ciki a lõkacin da suka ce mini:
"Za mu je gidan Ubangiji."
Kuma yanzu ƙafafunmu sun tsaya
A ƙofofinki, ya Urushalima!

An gina Urushalima
a matsayin tabbataccen birni mai cikakken ƙarfi.
A can kabilu suka tafi tare,
kabilan Ubangiji.

Suna tashi bisa ga dokokin Isra'ila,
Ku yabi sunan Ubangiji.
Ga yan uwana da abokaina
Zan ce: "Salamu alaikum!".

Gama Haikalin Ubangiji Allahnmu,
Zan neme ku da alkhairi.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Matta 8,5-11.
A lokacin da Yesu ya shiga Kafarnahum, sai wani jarumi ya gamu da shi, wanda ya roƙe shi.
"Ya ubangijina, bawana yana kwance a cikin gida yana wahala da wahala."
Yesu ya amsa ya ce, "Zan zo in warkar da shi."
Amma jarumin ya ci gaba da cewa: “Ya Ubangiji, ban ma cancanci ka zuwa ƙarƙashin ginin ba, ka faɗi kalma kuma bawana zai warke.
Saboda ni ma, wanda ni ke ƙasa, yana da sojoji a ƙarƙashin ni kuma na ce wa ɗaya: Yi wannan, kuma yana aikata shi ».
Da jin haka, Yesu ya ji daɗi sosai kuma ya ce wa waɗanda suka biyo shi: «Gaskiya ina gaya muku, ban sami irin wannan imani a cikin Isra'ila ba.
Ina gaya muku, da yawa za su zo daga gabas da yamma, su kuma zauna tare da Ibrahim, da Ishaku, da Yakubu a Mulkin Sama.