Bisharar 1 ga Fabrairu, 2021 tare da sharhin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga wasika zuwa ga yahudawa
Ibran 11,32-40

'Yan uwa, me kuma zan ce? Zan rasa lokaci idan ina so in ba da labarin Gideon, Barak, Samson, Jefta, Dauda, ​​Samuele da annabawa; ta wurin bangaskiya suka ci nasara a kan mulkoki, suka aikata adalci, suka sami abin da aka alkawarta, suka rufe muƙamuƙin zakoki, suka kashe wutar tashin hankali, suka tsere daga takobin takobi, suka sami ƙarfi daga rauninsu, suka zama da ƙarfi cikin yaƙi, suka fatattaka daga baƙi.

Wasu mata sun sami matattu ta hanyar tashin matattu. Wasu, to, an azabtar da su, ba su karɓar 'yanci da aka ba su ba, don samun kyakkyawan tashin matattu. A ƙarshe, wasu sun sha zagi da bulala, sarƙoƙi da ɗaure. An jejjefe su, an azabtar da su, an yanka su biyu, an kashe su da takobi, suna yawo cikin rufi da tumaki da fatun awaki, mabukata, damuwa, an wulakanta su - duniya ba ta cancanta ba! -, yawo a cikin hamada, a kan duwatsu, a tsakanin kogwanni da koguna na duniya.

Duk waɗannan, duk da cewa an amince da su saboda bangaskiyarsu, ba su sami abin da aka alkawarta musu ba: gama Allah ya shirya mana abu mafi kyau, don kada su sami kamala ba tare da mu ba.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Mark
Mk 5,1-20

A wannan lokacin, Yesu da almajiransa sun isa wancan ƙetaren teku, a ƙasar Garasinawa. Da saukarsa daga jirgin, sai ga wani mutum mai aljan marar tsabta ya tarye shi nan da nan daga makabarta.

Yana da gidansa a cikin kaburbura kuma ba wanda zai iya ɗaure shi, har ma da sarƙoƙi, saboda an ɗaure shi sau da yawa da ƙuƙumma da sarƙoƙi, amma ya karya sarƙoƙin kuma ya raba sarƙoƙin, kuma ba wanda ya isa ya sake yi masa azaba. . Ya ci gaba, dare da rana, a cikin kaburbura da kan duwatsu, ya yi ihu yana d andkan kansa da duwatsu.
Ganin Yesu daga nesa, sai ya gudu, ya faɗi a ƙafafunsa kuma, da ihu da babbar murya, ya ce: «Me kake so a wurina, Yesu, ofan Allah Maɗaukaki? Ina rokon ku, da sunan Allah, kada ku azabtar da ni! ». A zahiri, ya ce masa: "Fita daga wannan mutumin, ruhun rashin tsarki!" Kuma ya tambaye shi: "Yaya sunanka?" «Sunana Tuli - ya amsa - saboda muna da yawa». Kuma ya roƙe shi cewa kada ya kore su daga ƙasar.

Akwai wani babban garken aladu suna kiwo a wurin a kan dutsen. Kuma suka roƙe shi: "Ka aike mu zuwa waɗancan aladun, don mu shiga su." Ya barshi. Sai baƙin aljannun suka fita, suka shiga aladun, garken garken kuwa suka garzaya daga dutsen suka gangara zuwa teku. akwai wajen dubu biyu kuma sun nitse a cikin teku.

Makiyayansu sai suka gudu, suka kai labarin birni da ƙauye, kuma mutane sun zo don ganin abin da ya faru. Sun zo wurin Yesu, sai suka ga aljanin a zaune, saye da tufa, hankali ya tashi, wanda Legion ta mallaka, kuma suka ji tsoro. Waɗanda suka gani sun bayyana musu abin da ya faru da aljan ɗin da aljannu da gaskiyar aladu. Sai suka fara roƙonsa ya bar yankinsu.

Da dawowarsa cikin jirgi, sai wannan mai aljannun ya roƙa a bar shi ya zauna tare da shi. Bai yarda ba, amma ya ce masa: "Je gidanka, je gidanka, ka gaya musu abin da Ubangiji ya yi maka da kuma rahamar da ya yi maka." Ya tafi ya fara wa'azin Dekapolis abin da Yesu ya yi masa kuma kowa ya yi mamaki.

KALAMAN UBAN TSARKI
Muna neman hikima kada mu yarda kanmu ya fada cikin ruhun duniya, wanda koyaushe zai sanya mana shawarwari masu kyau, shawarwari na gari, shawarwari masu kyau amma a bayansu akwai ƙin yarda da gaskiyar cewa Kalmar ta zo cikin jiki , na Zaman jiki cikin Kalmar. Wanda a qarshe shine yake bakanta wadanda suke tsananta wa Yesu, shine yake rusa aikin shaidan. (Homily na Santa Marta na 1 Yuni 2013)