Bisharar 3 ga Fabrairu, 2021 tare da sharhin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga wasika zuwa ga yahudawa
Ibran 12,4 - 7,11-15

'Yan'uwa, har yanzu ba ku yi tsayayya ba har zuwa jini a yaƙi da zunubi kuma tuni kun manta da gargaɗin da aka yi muku kamar yara.
«Sonana, kada ka raina gyaran Ubangiji
kuma kada ku karai yayin da ya dauke ku;
Gama Ubangiji yakan horas da wanda yake ƙauna
kuma ya buge duk wanda ya gane a matsayin ɗa. "

Don gyaran ku ne kuke wahala! Allah ya dauke ku kamar yara; kuma menene ɗan da mahaifinsa bai gyara ba? Tabbas, a halin yanzu, duk gyara ba alama ce ta haifar da farin ciki ba, amma na bakin ciki; daga baya, duk da haka, yana haifar da ofa ofan aminci da adalci ga waɗanda aka horar da su ta hanyar sa.

Sabili da haka, ƙarfafa hannayenka masu rauni da gwiwoyi marasa ƙarfi kuma kuyi tafiya kai tsaye tare da ƙafafunku, don kada kafar da ta yi ɗingishi ta zama gurgu, amma ta warkar.

Nemi zaman lafiya tare da kowa da tsarkakewa, in ba tare da su ba babu wanda zai taba ganin Ubangiji; yi hattara kada wani ya hana kansa alherin Allah.Kada ku yi girma ko girma a cikinku wani tushe mai guba, wanda ke haifar da lalacewa kuma da yawa suna kamuwa.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Mark
Mk 6,1-6

A lokacin, Yesu ya zo mahaifarsa kuma almajiransa suka bi shi.

Da Asabar ta zo, sai ya fara koyarwa a majami'a. Kuma da yawa, da suke sauraro, suka yi mamaki kuma suka ce: «Daga ina waɗannan abubuwa suka fito? Kuma wacce hikima ce aka ba shi? Abubuwan al'ajabi kuma kamar waɗanda aka yi da hannuwansa? Shin wannan ba masassaƙin bane, ɗan Maryamu, ɗan'uwan Yakubu, na Yusufu, da na Yahuza da na Saminu? 'Yan'uwanku mata, ba su nan tare da mu? ». Kuma ya zama sanadin abin kunya a gare su.

Amma Yesu ya ce musu: "Ba a raina annabi sai a ƙasarsa, tsakanin danginsa da cikin gidansa." Kuma a can bai iya yin wata mu'ujiza ba, sai dai kawai ya ɗora hannuwansa kan waɗansu marasa lafiya kaɗan ya warkar da su. Kuma ya yi mamakin kafircinsu.

Yesu ya zagaya ƙauyuka, yana koyarwa.

KALAMAN UBAN TSARKI
A cewar mazaunan Nazarat, Allah ya fi girma don ya sunkuya ya yi magana ta wurin irin wannan mutum mai sauƙi! (…) Allah baya bin son zuciya. Dole ne muyi ƙoƙari don buɗe zukatanmu da hankulanmu, don maraba da gaskiyar allahntaka da ta zo saduwa da mu. Tambaya ce ta samun bangaskiya: rashin bangaskiya cikas ne ga alherin Allah.Mutane da yawa da aka yi wa baftisma suna rayuwa kamar babu Kristi: ana maimaita isharar da alamun bangaskiya, amma ba su dace da ainihin riko da mutum na Yesu da Linjila. (Angelus na 8 Yuli 2018)