Bisharar Nuwamba 11, 2018

Littafin farko na Sarakuna 17,10-16.
A kwanakin, Iliya ya tashi ya tafi Zarepta. Tana shiga ƙofar gari, wata gwauruwa ta ɗibi itace. Ya kirawo ta, ya ce, "someaura mini ruwa daga cikin tulu domin in sha."
Yayin da yake shirin samo ta, sai ta yi ihu: "Ka ɗauke mini ɗan abinci ma."
Ta amsa ta ce: “Na rantse da ran Ubangiji Allahnka, ba ni dafaffen abinci, sai dai garin alkama kaɗan a cikin tulu da mai a cikin tukunyar; Yanzu zan tattara itace guda biyu, bayan haka zan tafi in dafa wa kaina da dana: mu ci shi sannan mu mutu ”.
Iliya ya ce mata: “Kada ki ji tsoro; Ku zo, ku yi yadda kuka faɗa, amma da farko ku shirya mini ɗan focaccia, ku kawo mini. Don haka za ku shirya wa kanku da ɗanku,
Gama ni Ubangiji na ce: Garin alkama ba zai ƙare ba, tukunyar mai ba za ta zama wofi har sai da Ubangiji ya sa aka yi ruwan sama a duniya. "
Wannan ya tafi ya yi yadda Iliya ya faɗa. Suka ci, shi da ɗanta tsawon kwanaki.
Garin da yake cikin tukunyar bai ƙare ba, tukunyar mai ba ta ragu ba, bisa ga maganar da Ubangiji ya faɗa ta bakin Iliya.

Salmi 146(145),7.8-9a.9bc-10.
Ubangiji mai aminci ne har abada.
Yana yin adalci ga waɗanda aka zalunta,
Yana ba da abinci ga masu jin yunwa.

Ubangiji yana 'yantar da fursunoni.
Ubangiji yana mayar da makaho,
Ubangiji yana tayar da waɗanda suka fāɗi,
Ubangiji yana ƙaunar masu adalci,

Ubangiji yana kiyaye baƙon.
Yana taimakon marayu da gwauraye,
Yakan tayar da mugayen hanyoyin.
Ubangiji zai yi mulki har abada,

Allahnku, ko Sihiyona, ga kowane tsara.

Harafi zuwa ga Ibraniyawa 9,24-28.
Kristi bai shiga Wuri Mai Tsarki da mutane ya yi ba, kamannin na ainihin, amma a sama da kansa, ya bayyana a yanzu a gaban Allah da yardarmu,
kuma kada ya miƙa kansa sau da yawa, kamar babban firist wanda yake shiga Wuri Mai Tsarki kowace shekara tare da jinin wasu.
A wannan yanayin, a gaskiya, zai sha wahala sau da yawa tun kafuwar duniya. Yanzu kuma, sau ɗaya tak, a cikin cikar lokaci, ya bayyana don rushe zunubi ta wurin miƙa kansa.
Kuma kamar yadda aka kafa wa mutanen da ke mutuwa sau ɗaya tak, bayan wannan hukunci ya zo,
don haka Kristi, bayan ya miƙa kansa sau ɗaya tak kuma don ɗaukar zunuban mutane da yawa, zai bayyana a karo na biyu, ba tare da wata dangantaka da zunubi ba, ga waɗanda ke jiran sa domin cetonsu.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Markus 12,38-44.
A lokacin, Yesu ya ce wa taron yayin da yake koyarwa: “Hattara da marubutan, waɗanda ke ƙaunar tafiya cikin dogayen riguna, suna gaishe gaishe,
da kujerun farko a cikin majami'u da kuma farkon kujerun a cikin gidajen cin abinci.
Sun cinye gidajen matan da mazansu suka mutu, da yin doguwar addu'a. za su sami hukunci mafi tsanani. "
Yana zaune gaban baitulmalin, ya lura yadda taron suka jefa tsabar kuɗi a cikin taska. Kuma masu arziki da yawa sun jefa da yawa.
Amma da wata gajiyayyiya da mijinta ya mutu ta zo, sai ta jefa 'yar penin biyu, wato dinari.
Sa’annan, da ya kira almajiran zuwa kansa, ya ce musu: “Gaskiya ina gaya muku, wannan gwauruwa ta jefa fiye da sauran duka cikin baitulmalin.
Tun da kowa ya ba da kyautar da ba su da yawa, a maimakon haka, a cikin talaucin sa, ya sanya duk abin da yake da shi, duk abin da ya samu na rayuwa a ciki ».