Bishara ta Yau Disamba 22, 2020 tare da kalmomin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga littafin farko na Samuèle
1Sam 1,24-28

A waɗannan kwanaki, Anna ta ɗauki Samuèle tare da bijimi ɗan shekara uku, da mudu na gari da fat na ruwan inabi, ta kawo shi cikin haikalin Ubangiji a Shiloh: yana ɗan ƙarami.

Ka yanka bijimin, suka gabatar da yaron ga Eli kuma ta ce: 'Ka gafarce ni, ya shugabana. Ranka ya daɗe, ni mace ce da ta kasance tare da kai don yin addu'a ga Ubangiji. Don wannan yaron na yi addu'a kuma Ubangiji ya ba ni alherin da na roƙa. Ni ma na bar Ubangiji ya roƙe shi: domin shi duka kwanakin ransa ana nemansa ga Ubangiji ”.

Kuma suka sunkuyar da kai a can a gaban Ubangiji.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Luka
Lk 1,46-55

A wannan lokacin, Maria ta ce:

«Raina yana girmama Ubangiji
Ruhuna kuma ya yi farin ciki da Allah, mai cetona.
saboda ya kalli kaskancin bawan nasa.
Tun daga yanzu har zuwa kowane tsararraki za su kira ni mai albarka.

Madaukaki ya yi mini manyan abubuwa
kuma Mai Tsarki ne sunansa;
Daga tsara zuwa tsara rahamarsa
ga wadanda suke tsoron sa.

Ya yi bayanin karfin ikonsa,
Ya warwatsa masu girmankai a tunanin tunaninsu.
Ka fatattaka masu ƙarfi daga gadaje,
ta da masu tawali'u;
ya cika makunninsu da kyawawan abubuwa,
Ya sallami mawadata hannu wofi.

Ya taimaki bawan Isra'ila,
yana tuna da jinƙansa,
kamar yadda ya faɗa wa kakanninmu,
ga Ibrahim da zuriyarsa, har abada ».

KALAMAN UBAN TSARKI
Me Mahaifiyarmu take mana nasiha? A yau a cikin Injila abu na farko da yake faɗi shine: "Raina yana girmama Ubangiji" (Lk 1,46:15). Mu, da mun kasance muna jin waɗannan kalmomin, wataƙila ba ma ƙara mai da hankali ga ma'anar su ba. Girmamawa a zahiri na nufin "a yi girma", faɗaɗawa. Maryamu "tana girmama Ubangiji": ba matsaloli ba, waɗanda ba a rasa ba a wannan lokacin. Daga nan ne Maɗaukaki ke tasowa, daga nan farin ciki yake zuwa: ba daga rashi matsaloli ba, wanda da sannu zai zo, amma farin ciki na zuwa daga gaban Allah wanda yake taimakonmu, wanda yake kusa da mu. Saboda Allah mai girma ne. Kuma fiye da duka, Allah yana duban yara. Mu ne raunin ƙaunarsa: Allah yana duban kuma yana son ƙanana. (Angelus, 2020 Agusta XNUMX)