Yau Bishara ta Fabrairu 27 tare da sharhi daga Saint Francis na Talla

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Luka 9,22-25.
A lokacin, Yesu ya ce wa almajiransa: "ofan mutum, in ji shi, dole ne ya sha wuya sosai, dattawa, manyan firistoci da malaman Attaura sun tsauta masa, a kashe shi kuma a tashi a rana ta uku."
Sa’annan, ga kowa, ya ce: «Idan kowa yana so ya zo bayana, to, ya yi musun kansa, ya ɗauki gicciyensa kowace rana ya bi ni.
Duk mai son adana ransa, zai rasa shi. Duk kuwa wanda ya rasa ransa saboda ni, tattalinsa ya yi. "
Me mutum ya amfana in ya sami duniya duka idan ya ɓace kansa ko ya ɓata kansa da kansa?
Fassarar litattafan Littattafai

St. Francis de Kasuwanci (1567-1622)
bishop na Geneva, likita na Cocin

Tattaunawa
Sanarwa da kanka
Loveaunar da muke da kanmu (...) tana tasiri da tasiri. Loveaunar ƙauna shine babba, burin burin daraja da dukiya ya mallaka, waɗanda suke samarwa da kayayyaki mara iyaka kuma basu gamsu da siyan su ba: waɗannan - ina faɗi - ƙaunar junan ku ƙawancen wannan ƙauna mai tasiri. Amma akwai wasu da suke ƙaunar junan su fiye da ƙaunar tausayawa: Waɗannan suna da tausayin kansu kuma ba sa yin komai sai ɓata kansu, kula da kansu da neman kwanciyar hankali: suna da irin wannan tsoron duk abin da zai cutar da su, da cewa suna yin hakan babban azaba. (...)

Wannan halin shine mafi wuya ga wanda ba za'a iya jurewa ba idan ya shafi al'amuran ruhi maimakon na ruhi; musamman idan ma’anar mutane ta ruhaniya ke amfani da ita ko kuma sake maimaita ta, waɗanda suke son su zama masu tsarkaka nan da nan, ba tare da an kashe musu komai ba, ballantana ma strugglean gwagwarmayar da ɓangaren ɓoye rai ya tsokanata don abin da ya sabawa halitta. (...)

Maimaita abin da ke sanya mu kyama, rufe bakin abin da muke so, don murkushe son zuciyarmu, da yanke hukunci da kaurace wa mutum wani abu ne da ainihin so da kauna da muke da su a cikinmu da ba za mu iya ba tare da tsawa ba. Nawa ne kudin! Sabili da haka ba mu yin komai. (...)

Zai fi kyau a ɗauki ƙaramin gwanayen itace a kafadu ba tare da na zaɓa shi ba, maimakon in je in yanka ɗan girma mafi yawa a cikin itace tare da yawan aiki, sannan a ɗauke shi da babban azaba. Kuma zan kasance mafi faranta wa Allah rai tare da bambaro gwanaye fiye da abin da zan iya kasance tare da ƙarin jin zafi da gumi, da kuma cewa zan kawo da ƙarin gamsuwa saboda son kai wanda yake matuƙar farin ciki da ƙirƙirarsa kuma ɗan kaɗan don kawai ya bar kansa ya shiryu kuma kai.