Bishara ta Yau Disamba 28, 2020 tare da kalmomin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga harafin farko na St. John Manzo
1Gv 1,5 - 2,2

'Ya'yana, wannan shine saƙon da muka ji daga gare shi, kuma muke sanar da ku: Allah haske ne, ba kuwa duhu a gare shi. Idan muka ce muna tarayya da shi kuma muna tafiya cikin duhu, to, mu maƙaryata ne kuma ba za mu sanya gaskiya a aikace ba. Amma idan muna tafiya cikin haske, kamar yadda yake a cikin haske, muna cikin tarayya da junanmu, kuma jinin Yesu, ,ansa, yana tsarkake mu daga dukkan zunubi.

Idan muka ce ba mu da zunubi, yaudarar kanmu muke yi kuma gaskiyar ba ta cikinmu. Idan mun furta zunubanmu, shi mai aminci ne kuma mai adalci ya isa ya gafarta mana ya kuma tsarkake mu daga dukkan mugunta. Idan muka ce ba mu yi zunubi ba, za mu mai da shi maƙaryaci kuma maganarsa ba ta cikinmu.

'Ya'yana, nake rubuto muku waɗannan abubuwa saboda ba ku yi zunubi ba. amma idan wani ya yi zunubi, muna da Paraclete tare da Uba: Yesu Kristi, mai adalci. Shi ne wanda aka yiwa afuwa don zunubanmu; ba wai don namu ba, har ma ga wadanda suke duniya.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Matta
Mt 2,13-18

Masanan basu daɗe da fita ba lokacin da mala'ikan Ubangiji ya bayyana ga Yusufu a cikin mafarki ya ce masa: "Tashi, ka ɗauki yaron da mahaifiyarsa tare da kai, ka gudu zuwa Misira ka zauna a can har sai na yi maka gargaɗi: Hirudus yana so ya duba don yaron ya kashe shi ".

Ya tashi da dare, ya ɗauki yaron da mahaifiyarsa, ya nemi mafaka a Misira, inda ya zauna har mutuwar Hirudus, don abin da Ubangiji ya faɗa ta bakin annabi ya cika.
"Daga Egypt na kira dana."

Da Hirudus ya gane masanan sun yi masa ba'a, sai ya yi fushi ƙwarai, aka aika aka kashe duk yaran da suke Baitalami da ko'ina cikin ƙasarta da kuma waɗanda ke ƙasa da shekara biyu, bisa ga lokacin da ya koya daidai.

Sa'an nan abin da annabi Irmiya ya faɗa ya cika.
"An ji kuka a Rama,
Kuka da babban kuka.
Rahila tana makokin 'ya'yanta
kuma baya son a ta'azantar da shi,
saboda sun daina ».

KALAMAN UBAN TSARKI
Wannan ƙin yarda da Rachel da ba ta so a yi mata ta'aziya shi ma ya koya mana yadda ake neman abinci mai kyau a gare mu a gaban zafin wasu. Don yin magana game da bege ga waɗanda ke cikin fid da rai, dole ne mutum ya raba baƙin cikinsu; don share hawaye daga fuskar waɗanda ke shan wahala, dole ne mu haɗa hawayenmu da nasa. Ta haka ne kawai kalmominmu za su iya zama masu ƙarfin ba da ɗan bege. Kuma idan ba zan iya faɗin kalmomin haka ba, tare da hawaye, da zafi, shiru shi ne mafi alheri; shafa, ishara da kalmomi. (Janar masu sauraro, Janairu 4, 2017)