Bisharar Yau a 28 ga Oktoba, 2020 tare da kalmomin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga wasiƙar Saint Paul Manzo ga Afisawa
Afisawa 2,19: 22-XNUMX

Ya ku 'yan'uwa, ba ku baƙi ba ne ko baƙi ne, amma ku baƙi ne na tsarkaka da dangi na Allah, waɗanda aka gina a kan tushe na manzannin da annabawa, kuna da Almasihu Yesu kansa shi kansa dutsen kusurwa.
A cikinsa ne dukkan ginin yake da kyau aka ba da umarni ya zama haikali mai tsarki a cikin Ubangiji; A cikinsa ne ku kuma aka gina ku gaba ɗaya don ku zama mazaunin Allah ta wurin Ruhu.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Luka
Lk 6,12-19

A waccan zamanin, Yesu ya hau dutse domin yin addu’a kuma ya kwana yana addu’a ga Allah, da gari ya waye, sai ya kira almajiransa ya zabi mutum goma sha biyu, ya kuma ba su sunayen manzanni: Saminu, shi ma ya ba shi. sunan Bitrus; Andrea, ɗan'uwansa; Giacomo, Giovanni, Filippo, Bartolomeo, Matteo, Tommaso; Giacomo, ɗan Alfeo; Simone, wanda ake kira Zelota; Yahuza, ɗan Yakub; da kuma Yahuza Iskariyoti, wanda ya zama maci amana.
Ya yi baƙin ciki tare da su, ya tsaya a cikin wani ɗakin kwana.
Akwai babban taron almajiransa da taro mai yawan gaske daga ko'ina cikin Yahudiya, daga Urushalima da kuma daga yankin Taya da Sidon, waɗanda suka zo su saurare shi kuma ya warkar da cututtukansu. hatta waɗanda aljanun ruhohi suka azabtar da su sun warke. Dukan taron suka yi ƙoƙari su taɓa shi, domin daga gare shi ƙarfi ya zo wanda ya warkar da kowa.

KALAMAN UBAN TSARKI
Wa'azi da warkarwa: wannan shine babban aikin Yesu a cikin rayuwar jama'a. Tare da wa'azin sa yana yin shelar Mulkin Allah kuma tare da warkarwa yana nuna cewa ya kusa, cewa Mulkin Allah yana cikin mu. Bayan ya zo duniya ya ba da sanarwa da kuma kawo ceton duka mutum da na duka mutane, Yesu ya nuna wani zaɓi na musamman ga waɗanda suka sami rauni a jiki da ruhu: matalauta, masu zunubi, mawadata, marasa lafiya, marasa galihu. . Ta haka ne ya bayyana kansa ya zama likita na rayuka da jiki, Basamariye ne na mutum. Shine mai Ceto na gaskiya: Yesu ya ceta, Yesu ya warkar, Yesu ya warkar. (ANGELUS, 8 ga Fabrairu, 2015