Bishara ta Yau Disamba 7, 2020 tare da kalmomin Paparoma Francis

KARATUN RANA
Daga littafin annabi Isaìa
Shin 35,1-10

Bari hamada da busasshiyar ƙasa su yi farin ciki,
bari steppe yayi farin ciki ya yi fure.
Kamar fure mai narcissus;
i, kuna raira waƙa da farin ciki da murna.
An ba ta darajar Lebanon.
saukaka ta Karmel da Saron.
Za su ga ɗaukakar Ubangiji,
Girman Allahnmu.

Karfafa hannuwanku marasa ƙarfi,
sa gwiwoyinku su yi ta karko.
Faɗa wa batattu a zuciya:
«Karfin hali, kada ku ji tsoro!
Ga Allahnku,
fansa ta zo,
sakamakon Allah.
Ya zo domin ya cece ku ».

To idanun makafi zasu bude
kuma kunnuwan kurame zasu bude.
To gurgu zai yi tsalle kamar barewa,
Harshen bebe zai yi sowa don murna,
Gama ruwaye za su malalo a cikin hamada,
rafuka za su gudana a cikin steppe.
Theasa mai zafi za ta zama dausayi,
busassun maɓuɓɓugan ƙasa.
Wuraren da diloli ke kwance
za su zama reeds da rush.

Za a sami hanya da hanya
kuma za su kira shi tsarkakakkiyar titi;
babu ƙazamta da zai yi tafiya da shi.
Zai zama hanyar da mutanensa zasu iya bi
kuma jahili bazai tabe ba.
Ba za a ƙara samun zaki ba,
Ba dabbar da za ta hana ka, ko ta hana ka.
Wadanda aka fansa zasu yi tafiya can.
Waɗanda aka fansa na Ubangiji za su komo gare shi
Za su zo Sihiyona da murna,
farin ciki na yau da kullun zai haskaka a kawunansu;
murna da farin ciki zasu bi su
kuma bakin ciki da hawaye zasu gudu.

LINJILA RANAR
Daga Bishara a cewar Luka
Lk 5,17-26

Wata rana Yesu yana koyarwa. Akwai kuma Farisiyawa da malaman Attaura, waɗanda suka zo daga kowane ƙauye na Galili da Yahudiya, da kuma Urushalima. Ikon Ubangiji kuwa ya sa ya warke.

Sai ga waɗansu mutane, ɗauke da wani mutum shanyayye a kan gado, suna ƙoƙari su shigo da shi su sa shi a gabansa. Da ba su sami hanyar da za su ba shi izinin shiga ba saboda taron, sai suka hau kan rufin kuma, ta cikin tayal, suka saukar da shi tare da gado a gaban Yesu a tsakiyar ɗakin.

Ganin imaninsu, sai ya ce, "Mutum, an gafarta maka zunubanka." Malaman Attaura da Farisiyawa suka fara jayayya, suna cewa: "Wanene wannan da yake magana game da saɓo?" Wanene zai iya gafarta zunubai, in ba Allah shi kaɗai ba? ».

Amma Yesu, da yake ya san dalilansu, ya amsa: «Me ya sa kuke tunani haka a zuciyarku? Me ya fi sauki: a ce "An gafarta muku zunubanku", ko kuwa a ce "Ku tashi ku yi tafiya"? Yanzu, don ku sani cewa ofan Mutum yana da iko a duniya don gafarta zunubai, ina gaya muku - ya ce wa mai ciwon inna -: tashi, ka ɗauki gadonka ka koma gidanka ». Nan da nan ya tashi a gabansu, ya ɗauki tabarmar da yake kwance a kansa ya tafi gidansa, yana yin tasbihi.

Kowa ya yi mamaki, ya kuma ɗaukaka Allah. cike da tsoro suka ce: "Yau mun ga abubuwa masu ban tsoro."

KALAMAN UBAN TSARKI
Abu ne mai sauki da Yesu ya koya mana lokacin da ya shafi mahimman abubuwa. Mahimmanci shine lafiya, duka: na jiki da rai. Muna kiyaye da kyau na jiki, amma na rai. Kuma bari mu je ga wannan Likitan wanda zai iya warkar da mu, wanda zai iya gafarta zunubai. Yesu ya zo domin wannan, ya ba da ransa saboda wannan. (Homily of Santa Marta, Janairu 17, 2020)