Bishara da Saint of the day: 18 Janairu 2020

Littafin farkon Sama'ila 9,1-4.17-19.10,1a.
Akwai wani mutumin Biliyaminu, sunansa Kis - ɗan Abièl, ɗan Zerur, ɗan Bekortat, ɗan Afhiach, ɗan Biliyaminu, wani jarumi.
Yana da ɗa wanda ake kira Saul, yana da girma, kyakkyawa. Ba wanda ya fi shi kyau a cikin Isra'ilawa. daga kafada sama ya fi kowane mutane.
Don haka jakunan Kis na mahaifin Saul sun ɓace, sai Kis ya ce wa ɗansa Saul, “Zo, ka zaɓi ɗaya daga cikin barorinka, nan da nan ka nemi jakuna.”
Su biyun sun haɗu da duwatsun Ifraimu, suka wuce zuwa ƙasar Salisa, amma ba su same su ba. Daga can suka tafi ƙasar Suriya. Sai suka bi ta ƙasar Biliyaminu, amma ba su same su ba.
Da Sama'ila ya ga Saul, sai Ubangiji ya bayyana masa, ya ce, “Ga mutumin da na faɗa maka. Zai kasance yana iko da jama'ata. "
Saul ya matso kusa da Sama'ila a ƙofar ƙofar, ya tambaye shi: "Shin kana son nuna mani gidan maigidan?".
Sama'ila ya amsa wa Saul: “Ni ne maigani. Yayi hukunci a saman ƙasa. Yau ku biyu za ku ci tare da ni. Zan bar ku gobe da safe kuma zan nuna muku abin da kuke tunani;
XNUMX Sa'an nan Sama'ila ya ɗauki man keɓewa ya zuba masa a ka, ya sumbace shi, ya ce, “Ubangiji ya naɗa ka sarki bisa jama'arsa Isra'ila. Za ku sami iko a kan jama'ar Ubangiji kuma za ku kuɓutar da shi daga hannun maƙiyan da suke kewaye da shi. Wannan ita ce alamar da Ubangiji kansa ya zaɓar da kai a bisa gidansa.

Salmi 21(20),2-3.4-5.6-7.
Ya sarki, sarki yana murna da ikonka,
Ina murna da cetonka!
Kun ƙosar da sha'awar zuciyarsa,
Ka ƙi abin da ya faɗo.

Kuna zuwa tarye shi da albarka mai yawa;
sanya masa kambin zinariya mai kyau a kansa.
Vita ya tambaye ka, ka ba shi,
tsawon kwanaki har abada, ba tare da ƙarshe ba.

Greataukakarsa take tabbata ga cetonka,
lulluɓe shi da girma da girma;
Ka mai da shi albarka ta har abada,
Za ka sha gabansa da farin ciki a gabanka.

Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Markus 2,13-17.
A waccan lokaci, Yesu ya sake tafiya bakin tekun. Duk jama'a suka zo wurinsa, yana koya musu.
Yana wucewa sai ya ga Lawi ɗan Halfa a zaune yana harabar harabar, ya ce, Bi ni. Ya tashi ya bi shi.
Sa'adda Yesu yake cin abinci a gidansa, masu karɓar haraji da masu zunubi da yawa suna ci tare da Yesu da almajiransa. a zahiri akwai mutane da yawa da suka biyo shi.
Sai malaman Attaura na darikar Farisiyawa suka gan shi yana cin abinci tare da masu zunubi da masu karɓar haraji, suka ce wa almajiransa: "Ta yaya zai ci, ya sha tare da masu karban haraji da masu zunubi?"
Da jin haka, Yesu ya ce musu: «Ba masu lafiya ba ne ke buƙatar likita, sai marasa lafiya; Ban zo in kira masu adalci ba, sai masu zunubi ».

JANUARY 18

BLOGED MARIA TERESA BANDA

Torriglia, Genoa, 1881 - Cascia, 18 Janairu 1947

An haife ta a 1881 a Torriglia, a cikin Genoese hinterland na dangin bourgeois na addini sosai, duk da adawar dangi, a cikin 1906 ta shiga gidan kaso na Augustinian na Santa Rita a Cascia wanda aka cire ta daga 1920 har zuwa mutuwarta, a 1947. Ta zama mai yada farfadiyar sadaukarwa ga Saint Rita kuma godiya ga lokaci-lokaci "Daga ƙudan zuma zuwa wardi"; ya kirkiro "kudan zuma na Saint Rita" don saukar da "kananan birrai", da kananan marayu. Yana kulawa da gina Wuri Mai Tsarki wanda ba zai gan shi an kammala ba kuma wanda za a keɓe shi watanni huɗu bayan rasuwarsa. Kasancewarta alama ce ta mummunan cuta fara daga kansar nono wacce take rayuwarta tsawon shekaru 27. Ba daidaituwa ba ne cewa a yau mata masu aminci da cutar ta mamaye ta. John Paul II ya ɓace a ranar 18 ga Janairu, 1947, John Paul II ya ba da sanarwar albarka a ranar 12 ga Oktoba, 1997. (Avvenire)

ADDU'A

Ya Allah, marubuci kuma asalin tsarkin duka, muna gode maka saboda ka so ka daukaka Uwar Teresa Fasce zuwa ga Mai Albarka. Ta wurin roƙonsa ka ba mu Ruhunka don ya yi mana jagora a hanyar tsattsarka. farka da begenmu, Ka sanya rayuwarmu ta zama karkatacciya a gare Ka domin ta zama ɗaya zuciya ɗaya da ruhu ɗaya za mu iya zama ingantattun shaidun tashinku. Ka ba mu mu yarda da kowane shaidar da za ka ba da damar sauƙi da farin ciki ta yin koyi da Mai albarka M. Teresa da S. Rita waɗanda suka tsarkake kansu ta wurin barin mana misalinsu mai haskakawa, idan kuwa nufinka ne, ka ba mu alherin da muke tafe da shi.

Uba, Ave da Gloria.

Mai albarka Teresa Fasce, yi mana addu'a