Bishara da Saint of the day: 29 Disamba 2019

Littafin Mai Ikhlasi 3,2-6.12-14.
Ubangiji yana son uba ya girmama shi da yara, ya tabbatar da hakkin mahaifi ga zuriya.
Duk wanda ya girmama uba ga zunubai;
Duk wanda ya girmama mahaifiyarsa kamar wanda yake tara dukiya.
Waɗanda ke girmama mahaifansu za su yi murna da yayansu kuma za a amsa musu a ranar addu'arsa.
Wanda ya girmama mahaifinsa zai rayu tsawon rai; Duk wanda ya yi biyayya ga Ubangiji to ya ta'azantar da mahaifiyar.
Ana, ka taimaki mahaifinka a cikin tsufa, kada ka ɓata masa rai a lokacin rayuwarsa.
Ko da ya rasa hankalinsa, ka tausaya masa kuma kar ka raina shi, alhali kai mai cikakken iko ne.
Tunda tausayin mahaifin ba zai manta da shi ba, za'a kirga shi azaman ragi ne na zunubai.

Salmi 128(127),1-2.3.4-5.
Mai farin ciki ne mutumin da ke tsoron Ubangiji
Ka kuma bi hanyoyinta.
Ta wurin ayyukan hannuwanku za ku rayu,
za ku yi murna da more kowane kyakkyawan aiki.

Matarka ta yi kamar itacen inabi mai 'ya'ya
a cikin kusancin gidanka;
'Ya'yanki kamar itacen zaitun
a kusa da wurin karatun

Ta haka ne mutumin da yake tsoron Ubangiji zai sami albarka.
Yabo ya tabbata ga Ubangiji daga Sihiyona!
Ka ga wadatar Urushalima
domin dukan kwanakin ranku.

Harafin St. Paul Manzo ga Kolossiyawa 3,12-21.
'Yan'uwa, ku yi sutura da kanku, kamar yadda Allah ya ƙaunatattu, tsarkaka da ƙaunatattu, da tunanin jinƙai, kirki, tawali'u, tawali'u, haƙuri;
jimre wa juna da yafe wa juna, idan wani yana da abin da zai koka game da wasu. Kamar yadda Ubangiji ya gafarta maku, haka ku ma.
Fiye da duka sannan akwai sadaka, wanda shine ɗaurin kammala.
Salamar Kristi kuwa ta yi sarauta a cikin zuciyarku, domin an kira ku a jiki guda. Kuma ku yi gõdiya!
Maganar Kristi tana zama a cikinku. koyar da gargaɗi kanku da dukan hikima, raira waƙa ga Allah daga zuciya da godiya zabura, waƙoƙi da waƙoƙi na ruhaniya.
Duk abin da kuke yi cikin magana da aiki, ku aikata komai cikin sunan Ubangiji Yesu, kuna gode wa Allah Uba ta wurinsa.
Ku, mata, ku bi da ga mazaje, kamar yadda ya dace da Ubangiji.
Ya ku mazaje, ku ƙaunaci matanku, kada kuma ku yi musu kauna.
Ku, ya ku yara, ku yi wa iyaye biyayya a kowane abu; Abin da Ubangiji ya yi ke nan.
Kada ku tsokane yaranku don kada su karai.

Daga Bisharar Yesu Kiristi a cewar Matta 2,13-15.19-23.
'Yan Magi sun tafi, lokacin da wani mala'ikan Ubangiji ya bayyana ga Yusufu a cikin mafarki ya ce masa: «Tashi, ɗauki yaron da mahaifiyarsa tare da kai zuwa ƙasar Masar, ka zauna can har sai na gargaɗe ka, saboda Hirudus yana neman yaron a kashe shi. "
Yusufu ya farka ya ɗauki yaron da mahaifiyarsa tare da shi suka gudu zuwa ƙasar Masar.
inda ya zauna har zuwa mutuwar Hirudus, domin abin da Ubangiji ya faɗa ta bakin annabin ya cika: Daga Masar na kira ɗana.
Bayan Hirudus ya mutu, mala'ikan Ubangiji ya bayyana a cikin mafarki ga Yusufu a Masar
ya ce masa, “Tashi, ka ɗauki ɗan da mahaifiyarsa, ka tafi ƙasar Isra'ila. saboda wadanda suka yi barazanar rayuwar yaran sun mutu. "
Ya tashi ya ɗauki ɗan da mahaifiyarsa, ya shiga ƙasar Isra'ila.
Amma da jin cewa Archelaus shine Sarkin Yahudiya a madadin mahaifinsa Hirudus, yana jin tsoron zuwa can. Bayan haka aka yi masa kashedi a cikin mafarki, sai ya koma yankunan Galili
Da zaran ya isa, ya tafi ya zauna wani gari da ake kira Nazarat, don cika abin da annabawan suka ce, 'Za a kira shi Banazare.'

KYAUTA 29

BLOGED GERARDO CAGNOLI

Valenza, Alessandria, 1267 - Palermo, 29 Disamba 1342

An haife shi a Valenza Po, a Piedmont, a kusa da 1267, bayan mutuwar mahaifiyarsa a 1290 (mahaifin ya riga ya mutu), Gerardo Cagnoli ya bar duniya kuma ya zauna a matsayin mahajjata, yana rokon abinci da ziyartar wuraren tsafin. Ya kasance a cikin Rome, Naples, Catania kuma wataƙila a Erice (Trapani); A cikin 1307, wanda aka buga da sunan tsarkaka na Franciscan Ludovico d'Angiò, bishop na Toulouse, ya shiga cikin ofarfafa na daan tsira a Randazzo a Sicily, inda ya sanya mara hankali kuma ya zauna na ɗan lokaci. Bayan ya yi mu'ujizai kuma ya gina waɗanda suka san shi da misali, ya mutu a Palermo a ranar 29 ga Disamba 1342. A cewar Lemmens, masu albarka za a haɗa su cikin kundin tarihin mutanen Franciscans don tsarkakar rayuwa a kusa da 1335, wato, tun yana har yanzu Ina rayuwa. An tabbatar da bautar al'adunsa, wanda ke yaduwa cikin sauri a Sicily, Tuscany, Marche, Liguria, Corsica, Majorca da sauran wurare, a ranar 13 ga Mayu, 1908. An girmama jikinsa a Palermo, a cikin Basilica na San Francesco. (Avvenire)

ADDU'A

Ya Beato Gerardo, kun ƙaunaci garin Palermo sosai kuma kun yi aiki sosai don goyon bayan jama'ar Palermo waɗanda suke ɗaukar kansu a matsayin sa'a don samun ragowar jikin ku. Da yawa warkaswa na mu'ujiza! nawa rikici suka sasanta! hawaye nawa suka bushe! da yawa rayukan da kuka kawo wa Allah! Wai! kada ambatonku ya taushe a cikinmu, kamar yadda sadakarka da yawayi ga makwabcin ka bata kasa a duniya; sadaka wanda yanzu yake ci gaba a sama cikin madawwamiyar albarka. Don haka ya kasance.