Bishara da Saint of the day: 8 Disamba 2019

Littafin Farawa 3,9-15.20.
Bayan Adamu ya ci itacen, sai Ubangiji Allah ya kira mutumin ya ce masa, “Ina kake?”.
Ya amsa: "Na ji motsinka a cikin lambun: Na ji tsoro, domin tsirara nake, sai na ɓoye kaina."
Ya ci gaba da cewa: “Wa ya sanar da kai tsirara kake? Ko kun ci daga itacen da na ce kada ku ci ne? ”
Mutumin ya amsa: "Matar da kuka sanya a gefen ni ta ba ni itacen kuma na ci."
Ubangiji Allah ya ce wa matar, "Me kuka yi?". Matar ta amsa: "Macijin ya yaudare ni, na kuwa ci."
Ubangiji Allah ya ce wa maciji, “Tun da ka aikata wannan, za a la'anta ka fiye da kowace dabbobin, da kowane dabbobin daji. A ciki kuwa za ka yi tafiya, turɓaya za ka ci muddin rayuwarka.
Zan sa ƙiyayya tsakaninka da matar, tsakanin zuriyarka da zuriyarta: wannan zai rushe kanka, za ka lalata diddige ta ”.
Mutumin ya kira matarsa ​​Hauwa'u, saboda ita ce mahaifiyar dukkan abubuwa masu rai.
Salmi 98(97),1.2-3ab.3bc-4.
Ku raira sabuwar waƙa ga Ubangiji,
domin ya yi abubuwan al'ajabi.
Dama ya bashi nasara
da kuma tsarkakakken hannun.

Ubangiji ya bayyana cetonsa,
A gaban mutane ya bayyana adalcinsa.
Ya tuna da soyayyarsa,
ya aminci ga gidan Isra'ila.

ya aminci ga gidan Isra'ila.
Duk iyakar duniya ta gani
Ku yi yabon duniya duka,
Ku yi sowa ta farin ciki!
Harafin Saint Paul Manzo ga Afisawa 1,3-6.11-12.
'Yan'uwa, masu albarka su tabbata ga Allah, Uban Ubangijinmu Yesu Kristi, wanda ya albarkace mu da kowace albarka ta ruhaniya a sama, a cikin Kristi.
Shi ne ya zaɓe mu tun kafin kafawar duniya, mu zama tsarkakakku kuma mu kasance a gabansa cikin sadaka,
ya annabta mu mu zama 'ya'yansa da aka zaɓa ta wurin aikin Yesu Almasihu,
bisa ga yardar nufinsa. Kuma wannan a cikin yabo da daukakar alherinsa, wanda ya bamu cikin kaunataccen Sonansa.
Ta gare shi ne muke gādo kuma, tun da yake an riga an ƙaddara mu a kan shirin wanda yake aiki gwargwadon ikonsa,
Domin muna cikin yabon ɗaukakarsa, mu da muka sa zuciya ga Almasihu.
Daga Bisharar Yesu Kristi bisa ga Luka 1,26-38.
A lokacin, Allah ya aiko mala’ika Jibra’ilu wani gari a ƙasar Galili da ake kira Nazarat,
ga budurwa, wadda aka auro wa wani mutum daga gidan Dauda, ​​ana kiranta Yusufu. Budurwar ana kiranta Mariya.
Shiga ciki, sai ta ce: Ina yi maka sallama, cike da alheri, Ubangiji yana tare da kai.
A waɗannan maganganun sai ta rikice kuma ta yi tunanin menene ma'anar irin wannan gaisuwa.
Mala’ikan ya ce mata: «Kada ki ji tsoro, Maryamu, domin kin sami tagomashi wurin Allah.
Ga shi, za ku yi juna biyu, za ku haifi shi, ku kira shi Yesu.
Zai zama mai girma da ake kira calledan Maɗaukaki. Ubangiji Allah zai ba shi kursiyin ubansa Dawuda
Zai yi mulki har abada a gidan Yakubu, mulkinsa kuma ba shi da iyaka. "
Sai Maryamu ta ce wa mala'ikan, “Yaya wannan zai yiwu? Ban san mutum ba ».
Mala’ikan ya amsa: “Ruhu Mai-tsarki zai sauko a kanka, ikon Maɗaukaki zai jefa inuwarsa a kanka. Duk wanda aka Haifa zai zama tsarkakakke kuma ana kiran shi ofan Allah.
Ga shi, 'yar'uwarka Alisabatu, a cikin tsufarta, ta kuma haifi ɗa kuma wannan shi ne watan shida na ta, wanda kowa ke cewa baƙon abu:
babu abin da ba zai yiwu ba ga Allah ».
Sai Maryamu ta ce, "Ga ni, ni baiwar Ubangiji ce, bari abin da aka faɗa ya yi mini."
Kuma mala'ikan ya bar ta.

KYAUTA 08

MUHIMMIYA CIKIN SAUKI

ADDU'A GA MULKI MAI KYAU

(daga Yahaya Paul II)

Sarauniya Salama, yi mana addua!

A bikin da aka ba ku labari na, Ina dawowa don girmama ku, ya Maryamu, a ƙafar wannan fitinar, wadda daga matakan Turanci za ta ba ku damar kallon mahaifiyarku ta yi birgima game da wannan tsohuwar, kuma abin ƙaunata a gare ni, garin Rome. Na zo nan ne yau da dare don in yi muku biyayya da duƙufa ta. Wata alama ce da yawa da Romawa suka ba ni a wannan fagen, wanda ƙaunarsa ta kasance tare da ni a duk tsawon shekaru na aikina a duban Bitrus. Ina tare da su don fara wannan tafiya zuwa bikin cika shekara dari da hamsin da muka yi a yau tare da farin ciki a yau.

Sarauniya Salama, yi mana addua!

Idanun mu sun juyo gare ku da rawar jiki, zuwa gare ku za mu juyo da dogaro da kai a cikin waɗannan lokutan da rashin tabbas da tsoro da yawa na ci gaban duniyarmu da ta gobe.

A gare ku, 'ya'yan fari na ɗan adam da Kristi ya fanshe su, daga ƙarshe aka' yantar da su daga bautar mugunta da zunubi, muna ɗaga murya da amintacciyar fata tare da amintacciyar fata: Ku saurari kukan zafi na waɗanda ke fama da yaƙe-yaƙe da nau'ikan tashe tashen hankula, waɗanda ke zubar da Duniya. Duhun bakin ciki da kaɗaici, ƙiyayya da ɗaukar fansa za su shuɗe. Bude tunanin kowa da zuciyar shi don amincewa da gafara!

Sarauniya Salama, yi mana addua!

Uwar jinkai da bege, samu don maza da mata na shekaru dubu na uku kyautar zaman lafiya: zaman lafiya a cikin zukata da cikin iyalai, cikin alumma da tsakanin mutane; zaman lafiya musamman ga waɗannan ƙasashe inda mutane ke ci gaba da gwagwarmaya kuma suke mutuwa kowace rana.

Bari kowane ɗan adam, daga kowane jinsi da al'adu, ya hadu da maraba da Yesu, wanda ya zo duniya cikin asirin Kirsimeti don ya bamu "salama". Maryamu, Sarauniya Salama, ki bamu Almasihu, amincin duniya!