Ayoyin Littafi Mai Tsarki kan tunani mai kyau


A bangaskiyarmu ta Kiristanci, zamu iya magana mai yawa game da baƙin ciki ko baƙin ciki abubuwa kamar zunubi da jin zafi. Koyaya, akwai ayoyi da yawa na Littafi Mai-Tsarki waɗanda suke magana game da tunani mai kyau ko kuma zai iya bautar da mu. Wani lokaci muna buƙatar wannan ɗan ƙaramar sha'awa, musamman idan muna fuskantar mawuyacin rayuwa a rayuwarmu. Kowane aya a ƙasa sashin keɓaɓɓen fassara ce wanda fassarar Littafi Mai-Tsarki take samu daga ayar, kamar New Living Translation (NLT), New International Version (NIV), New King James Version (NKJV), Contemporary English Version (CEV) ko New American Standard Bible (NASB).

Ayoyi a kan sanin nagarta
Filibiyawa 4: 8
“Yanzu, ya ƙaunatattun 'yan'uwa, abu na ƙarshe. Gyara tunaninku akan gaskiya, daraja, adalci, tsarkakakke, kyakkyawa da kyakkyawa. Ka yi tunanin kyawawan abubuwan yabo. (NLT)

Matta 15:11
Bawai abinda yake shiga bakinku shi yake gurbata ku ba; maganganunku da kuka fito daga bakinku suna ɓata ku. " (NLT)

Romawa 8: 28-31
“Kuma mun sani cewa a cikin kowane abu Allah yana aikata alheri ga waɗanda suke ƙaunarsa, waɗanda aka kira su bisa ga nufinsa. Ga wadanda Allah ya annabta, shi ma ya ƙaddara cewa zai dace da kamannin hisansa, domin ya zama ɗan farin 'yan’uwa maza da mata da yawa. Kuma har wadanda ya qaddara, ya kira; waɗanda ya kira kuma sun barata; waɗanda suka barata, suma sun daukaka. Don haka me za mu ce dangane da waɗannan abubuwan? ? Idan Allah yana tare da mu, wa zai iya gāba da mu? "(NIV)

Karin Magana 4:23
"Fiye da komai, tsare zuciyarka, saboda duk abinda kakeyi yana gudana daga gareta." (NIV)

1 Korintiyawa 10:31
"Lokacin da kuke ci, sha ko yin wani abu, koyaushe kuyi shi don girmama Allah." (CEV)

Salmo 27: 13
"Amma na tabbata na ga alherin Ubangiji yayin da nake nan a ƙasar masu rai." (NLT)

Ayoyi kan kara farin ciki
Zabura 118: 24
Ubangiji ya yi haka yau. sai muyi farin ciki yau kuma muyi murna ”. (NIV)

Afisawa 4: 31-32
“Ku kawar da kowane irin ɗaci, fushi, fushi, magana mai zafi da zage-zage, da kowane irin ɗabi'a. Maimakon haka, ku yi wa junanku alheri, da kirki, ku yafe wa juna, kamar yadda Allah ya gafarta muku ta wurin Kristi. " (NLT)

Yahaya 14:27
"Na bar ka da kyauta: kwanciyar hankali da zuciya. Salamar da na yi kuwa kyauta ce da duniya ba za ta iya bayarwa ba. Don haka kada ku damu ko ku firgita. " (NLT)

Afisawa 4: 21-24
"Idan da gaske kun saurare shi kuma an karantar da ku game da shi, kamar yadda gaskiya take a cikin Yesu, wanda, yake magana game da rayuwar da kuka gabata, ya kuma kawar da tsohon kai, wanda ke lalata daidai da sha'awar na yaudarar, kuma za a sabuntawa cikin ruhun hankalinku, ku sa sabon halin nan, wanda cikin kamannin Allah da aka halitta cikin adalci da tsarkin gaskiya. " (NASB)

Ayoyi a kan sanin Allah akwai
Filibiyawa 4: 6
"Kada ku damu da komai, amma a kowane yanayi, tare da addu'o'i da roƙo, tare da godiya, gabatar da buƙatunku ga Allah." (NIV)

Irmiya 29:11
"Gama na san shirin da nake da ku, in ji Ubangiji, 'shirin in yi nasara ba zai cuce ku ba, shirin yana ba ku bege da rayuwa nan gaba." (NIV)

Matta 21:22
"Kuna iya yin addu'a don komai, kuma idan kuna da imani, zaku karɓa." (NLT)

1 Yohanna 4:4
"Ku na Allah ne, ƙananan yara, kun kuwa yi nasara da su, domin wanda ke cikinku ya fi wanda yake duniya girma." (NKJV)

Ayoyi game da Allah wanda ke ba da kwanciyar hankali
Matta 11: 28-30
"Sai Yesu ya ce: 'Ku zo wurina, dukan ku da kuka gaji, kuna ɗaukar kaya masu nauyi, ni kuwa zan ba ku hutawa. Ku ɗauki kanku karkiyata. Bari in koya muku dalilin da ya sa ni mai tawali'u da kirki, za ku sami hutawa don rayukanku. Domin karkiyata mai sauƙin ɗauka ce, nauyin da zan ba ku kuwa mai sauƙi ne. "" (NLT)

1 Yohanna 1:9
"Amma idan muka bayyana zunubanmu gare shi, shi mai aminci ne kawai kuma zai gafarta mana zunubanmu kuma ya tsarkake mu daga dukkan mugunta." (NLT)

Nahum 1: 7
“Ubangiji nagari ne, mafaka ne a lokatan wahala. Yana kulawa da waɗanda suka dogara da shi. " (NIV)