Shin muna rayuwa ranar Ubangiji da alherinsa?

"Asabar aka yi domin mutum, ba mutum don Asabar din ba." Alama 2:27

Wannan furucin da Yesu ya yi ya yi ne ga wasu Farisiyawa da ke sukar almajiran Yesu don sun zaro alkama a ranar Asabar yayin da suke yawo cikin saura. Suna jin yunwa kuma suna yin abin da ya halitta dominsu. Koyaya, Farisiyawa sunyi amfani da shi azaman wata dama ta zama marar amfani da mahimmanci. Suna da'awar cewa ta tattara shugabannin alkama, almajiran suna keta dokar Asabar.

Da farko, daga ra'ayi na ma'ana ta yau da kullun, yana da hankali. Shin Allahnmu mai ƙauna da jinƙai zai yi fushi da gaske domin almajirai sun tattara shugabannin alkama don su ci yayin da suke tafiya a gona? Wataƙila mai hankali yana iya yin tunani haka, amma kowane ƙaramin ma'ana ta dabi'a ta halitta ya kamata ya gaya mana cewa Allah ba ya yin fushi da irin wannan matakin.

Bayanin Yesu na ƙarshe game da wannan ya kafa rikodin. "Asabar aka yi domin mutum, ba mutum don Asabar din ba." Watau, asalin ranar Asabaci ba zai sanya mana wani nauyi ba; kuma, ya 'yantar da mu ne mu huta da kuma bautarmu. Asabat kyauta ce daga Allah garemu.

Wannan yana ɗaukar tasiri mai amfani idan muka kalli yadda muke bikin Asabar a yau. Lahadi ita ce sabuwar Asabar kuma rana ce ta hutu da kuma ibada. Wani lokaci zamu iya ɗaukar waɗannan buƙatun a matsayin nauyi. Ba a ba mu gayyata don bin umarni ta hanyar da ta dace da doka ba. An ba mu a matsayin gayyata zuwa rayuwar alheri.

Shin wannan yana nuna cewa ba koyaushe muke buƙatar zuwa Mass ba kuma mu huta ranar lahadi? Tabbas ba haka bane. Waɗannan ka'idojin Ikilisiya nufin Allah ne a sarari .. Tambaya ta ainihi tana da alaƙa da yadda muke kallon waɗannan dokokin. Maimakon fadawa tarkon ganin su a matsayin buƙatun doka, dole ne muyi ƙoƙarin yin waɗannan dokokin a matsayin gayyata zuwa alherin da aka bamu don kyautata rayuwarmu. Umurnin namu ne. Suna da mahimmanci saboda muna buƙatar Asabar. Muna buƙatar ranar Lahadi kuma muna buƙatar rana don hutawa kowane mako.

Yi tunani a yau kan yadda kuke bikin Ranar Ubangiji. Shin kuna ganin kira zuwa ga bauta da hutawa a matsayin gayyata daga Allah don a sabunta kuma ya wartsake ta alherinsa? Ko kuma ka gan shi a matsayin aiki ne tilas tilas a cika shi. Ka yi ƙoƙari ka ɗauki halin da ya dace a wannan rana, kuma ranar Ubangiji za ta ɗauki sabon ma'ana a gare ka.

Ya Ubangiji, na gode don ka kafa Sabuwar Asabar a matsayin ranar hutu da yi maka sujada. Taimaka mini rayuwa kowace Lahadi da ranar tsattsarka na wajibi a cikin hanyar da kake so. Taimaka min ganin kwanakin nan a matsayin kyautarku don yin ado da sabuntawa. Yesu na yi imani da kai.