Wali na Oktoba 8: Giovanni Calabria, san labarin sa

Gobe ​​Juma'a 8 ga Oktoba, Cocin na tunawa da shi John Calabria.

Yana da 1900. A cikin maraice maraice a watan Nuwamba, Giovanni Calabria, ɗalibin ɗalibin Veronese na ilimin tauhidi, yana ganin tarin ragi a cikin ƙofar ƙofa: ɗan ƙaramin gypsy ne ya tilasta yin bara da ɗaukar wani adadi kowace rana don tserewa. ana yi masa dukan tsiya. bai san inda zai nemi mafaka ba, yana ƙoƙarin - yadda zai iya - don kare kansa daga sanyi.

Mutum ne mai matsananciyar yunwa kamar sauran mutane da yawa, ɗaya daga cikin waɗanda babu wata magana ta gaba. Giovanni ya ɗauke shi zuwa gidansa kuma ya ba shi amanar mahaifiyarsa, wacce ta saba raba karamcin ɗanta. A wannan daren, duk da haka, bai iya bacci ba, kuma an haife ra'ayin don yin addu'a, amma sama da duka don yin gwagwarmaya don adawa da rashin adalci kamar haka. Zai yi haka sama da shekaru 50, yana haɓaka ayyukan taimako a cikin ƙasashe 12 da nahiyoyi 4 ta hanyar kafuwar Opera Don Calabria. An haife shi a ranar 8 ga Oktoba 1873 kuma ya nada firist a 1901, Giovanni Calabria ya mutu a ranar 4 ga Disamba 1954, yana da shekaru 81.

An haifi Giovanni Calabria a Verona a ranar 8 ga Oktoba 1873 kuma ya mutu a cikin wannan birni a ranar 4 ga Disamba 1954: an yi shelar sa waliyyi Paparoma John Paul II a ranar 18 ga Afrilu, 1999, yayin da bugun ya faru a ranar 17 ga Afrilu, 1988.

Ayyukan Don Calabria ba wai an yi niyyar ware duk wani fanni na ayyukan da ake buƙatar taimako ga marasa galihu ba. Don haka ya fara da maraba da yara kanana, marayu ko tare da matsaloli daban -daban, kula da karatunsu, koya musu sana’a don shirya su don rayuwa. A cikin lokacin bayan yaƙin nan da nan, an fara wani aiki da nufin makarantar maigidan, wanda ya fara daga tunanin cewa a cikin al'umma kuma akwai buƙatar masu ilimi da ƙwararru. A cikin shekarun da suka gabata, canjin yanayin ilimin jama'a a Italiya yana nufin cewa aikin Opera don Calabria ya yi magana ga nakasassu da Duniya ta Uku, ba tare da ware wani reshe na aiki ba inda ya sami fa'ida.