Santa Maria Goretti, barua ya wale waliomuua kabla ya kufa

Kiitaliano Alexander Serenelli alikaa jela miaka 27 baada ya kukutwa na hatia ya mauaji ya Maria Goretti, msichana mwenye umri wa miaka 11 aliyeishi ndani Neptune, ndani Lazio. Uhalifu huo ulifanyika mnamo Julai 5, 1902.

Alexander, wakati huo ishirini, alivamia nyumba yake na kujaribu kumbaka. Alipinga na kumwonya kwamba angefanya dhambi kubwa. Akiwa na hasira, alimchoma kisu msichana huyo mara 11. Kabla ya kufa siku iliyofuata, alimsamehe mshambuliaji wake. Baada ya kutumikia kifungo chake gerezani, Alexander alimtafuta mama yake Mary ili kumwomba msamaha na alisema kwamba ikiwa binti yake atamsamehe, naye atamsamehe.

Serenelli kisha akajiunga naAgizo la Ndugu Wadogo Wakapuchini na aliishi katika nyumba ya watawa hadi kifo chake mwaka wa 1970. Aliacha barua yenye ushuhuda wake na majuto kwa uhalifu uliofanywa dhidi ya Maria Goretti, uliotangazwa kuwa mtakatifu katika miaka ya 40 na papa. Pius XII. Mabaki ya Watakatifu yalihamishwa kutoka kwenye kaburi la Neptune hadi kwenye patakatifu pa patakatifu. Mama yetu wa Neptunau. Sikukuu ya Santa Maria Goretti inaadhimishwa tarehe 6 Julai.

Alexander Serenelli.

Barua:

"Nina karibu miaka 80, ninakaribia kukamilisha njia yangu. Nikitazama nyuma, ninatambua kwamba katika ujana wangu wa mapema nilichukua njia ya uwongo: njia ya uovu, ambayo ilisababisha uharibifu wangu.

Ninaona kupitia vyombo vya habari kwamba wengi wa vijana, bila kusumbuliwa, wanafuata njia sawa. Sikujali pia. Nilikuwa na watu wa imani karibu nami ambao walifanya mema, lakini sikujali, nikiwa nimepofushwa na nguvu ya kikatili iliyonisukuma kwenye njia mbaya.

Kwa miongo kadhaa nimekuwa nikitumiwa na uhalifu wa mapenzi ambao sasa unatisha kumbukumbu yangu. Maria Goretti, Mtakatifu wa leo, alikuwa malaika mzuri ambaye Providence aliweka mbele ya hatua zangu ili kuniokoa. Bado ninabeba maneno Yake ya lawama na msamaha moyoni mwangu. Aliniombea, alimuombea muuaji wake.

Takriban miaka 30 imepita gerezani. Nisingekuwa mtoto mdogo, ningehukumiwa kifungo cha maisha jela. Nilikubali hukumu iliyostahili, nilikubali hatia yangu. Maria alikuwa kweli mwanga wangu, mlinzi wangu. Kwa msaada Wake, nilifanya vyema katika miaka yangu 27 gerezani na nilijaribu kuishi kwa unyoofu wakati jamii iliponikaribisha tena katika washiriki wake.

Wana wa Mtakatifu Francisko, Ndugu Wadogo Wakapuchini wa Maandamano, walinikaribisha kwa mapendo ya kiserafi, si kama mtumwa, bali kama ndugu. Nimeishi nao kwa miaka 24 na sasa ninatazama kwa utulivu kupita kwa wakati, nikingojea wakati wa kukubaliwa kwenye maono ya Mungu, niweze kuwakumbatia wapendwa wangu, kuwa karibu na malaika wangu mlezi na mama yake kipenzi Assunta.

Wale wanaoisoma barua hii wanaweza kuwa nayo kama mfano wa kuepuka uovu na kufuata mema daima.

Nadhani kwamba dini, pamoja na kanuni zake, si kitu kinachoweza kudharauliwa, bali ni faraja ya kweli, njia pekee iliyo salama katika hali zote, hata katika maumivu makali zaidi ya maisha.

Amani na upendo.

Macerata, 5 Mei 1961 ″.

Nyaraka zinazohusiana