Kasisi na mpishi aliyetekwa nyara auawa, kushambuliwa kwa kanisa moja nchini Nigeria

Watu wenye silaha walivamia nyumba ya parokia ya kanisa hilo jana usiku saa 23:30 jioni (saa za huko) Ikulu LighthousesKwa Chawai, katika eneo la serikali ya mtaa wa Kauru, katika Jimbo la Kaduna, kaskazini ya kati ya Nigeria. Fides anaripoti.

Wakati wa shambulio hilo kasisi alitekwa nyara Fr Joseph Shekari, na kumuua mpishi aliyefanya kazi katika nyumba ya parokia. Jina la mwathiriwa bado halijatambuliwa.

Jimbo la Kaduna ni moja wapo ya maeneo ya Nigeria ambayo yamekumbwa na wimbi la vurugu ambalo limekuwa likisababisha uharibifu katika wiki za hivi karibuni. Kwa miaka mingi, katikati na kaskazini-magharibi mwa Nigeria kumekuwa eneo la mafuriko ya magenge ya wahalifu, ambayo huvamia vijiji, kuiba mifugo, kupora na kuua watu. Siku ya Jumapili Januari 31, watu kumi na moja waliuawa katika shambulio hilo Kijiji cha Kurmin Masara katika eneo la serikali za mitaa la Zangon Kataf.

Tuombe roho ya mpishi na padre aachiliwe haraka iwezekanavyo.

Nyaraka zinazohusiana