Medjugorje: ameachiliwa na dawa za kulevya, sasa ni kuhani

Nina furaha maadamu ninaweza kukushuhudia wote kuhusu "ufufuo" wa maisha yangu. Mara nyingi, tunaposema juu ya Yesu aliye hai, Yesu ambaye anaweza kuguswa na mikono yetu, ambaye hubadilisha maisha yetu, mioyo yetu inaonekana mbali sana, katika mawingu, lakini naweza kushuhudia kwamba nimepata haya na yale kuonekana pia kutokea katika maisha ya vijana wengi. Niliishi kwa muda mrefu, kama miaka 10, mfungwa wa dawa za kulevya, katika upweke, katika kutengwa, nimezama katika uovu. Nilianza kunywa bangi nikiwa na miaka kumi na tano tu. Yote ilianza na uasi wangu dhidi ya kila kitu na kila mtu, kutoka kwa muziki ambao nilisikiliza kunisukuma kuelekea uhuru mbaya, nilianza kufanya ushirika kila wakati, kisha nikahamia kwa heroin, mwishowe kwenye sindano! Baada ya shule ya upili, nikishindwa kusoma huko Varazdin, Kroatia, nilikwenda Ujerumani bila lengo maalum. Nilianza kuishi Frankfurt ambapo nilifanya kazi kama fundi matofali, lakini sikuridhika, nilitaka zaidi, nilitaka kuwa mtu, kuwa na pesa nyingi. Nilianza kushughulika na heroin. Pesa zilianza kujaza mifuko yangu, niliishi maisha ya hali ya juu, nilikuwa na kila kitu: magari, wasichana, nyakati nzuri - ndoto ya kawaida ya Amerika.

Wakati huohuo, yule shujaa alinimiliki zaidi na zaidi na kunisukuma chini na chini, kuelekea kuzimu. Nilifanya vitu vingi kwa pesa, niliiba, nikasema uwongo, nikidanganywa. Katika hiyo mwaka jana niliyokaa Ujerumani, niliishi halisi kwenye mitaa, nikalala kwenye vituo vya gari moshi, nikakimbia polisi, ambao walikuwa wakinitafuta. Njaa kama nilivyokuwa, niliingia dukani, nikachukua mkate na salami na nikakula wakati nilikuwa nikikimbia. Kukuambia kuwa hakuna mtunzi anayezuia tena yanatosha kukufanya uelewe niweze kuonekana kama. Nilikuwa na umri wa miaka 25 tu, lakini nilikuwa nimechoka sana na maisha, ya maisha yangu, hata nilitaka kufa tu. Mnamo 1994 nilikimbia kutoka Ujerumani, nikarudi Kroatia, wazazi wangu walipata katika hali hizi. Ndugu zangu mara moja walinisaidia kuingia kwenye jamii, kwanza huko Ugljane karibu na Sinji na kisha huko Medjugorje. Mimi, nimechoka na kila kitu na ninataka kupumzika kidogo, niliingia, na mipango yangu yote nzuri ya wakati wa kutoka.

Sitawahi kusahau siku ambayo, kwa mara ya kwanza, nilikutana na Mama Elvira: nilikuwa na miezi mitatu ya jamii na nilikuwa katika Medjugorje. Akiongea kwenye kanisa hilo sisi wavulana, ghafla alituuliza swali hili: "Ni nani kati yenu ambaye anataka kuwa kijana mzuri?" Kila mtu karibu nami aliinua mikono yao kwa furaha machoni mwao, kwenye sura zao. Badala yake nilikuwa na huzuni, hasira, tayari nilikuwa na mipango yangu akilini ambayo haikuwa na uhusiano wowote na kuwa mzuri. Usiku huo, hata hivyo, sikuweza kulala, nilihisi uzito mkubwa ndani yangu, nakumbuka nikilia kwa siri ndani ya bafu na asubuhi, wakati wa sala ya Rozari, nilielewa kuwa nilitaka kuwa mzuri pia. Roho wa Bwana alikuwa amegusa moyo wangu sana, kutokana na maneno hayo rahisi yaliyosemwa na Mama Elvira. Mwanzoni mwa safari ya jamii niliteseka sana kwa sababu ya kiburi changu, sikutaka kukubali kuwa mtu aliyeshindwa.

Jioni moja, katika urafiki wa Ugljane, baada ya kusema uwongo mwingi juu ya maisha yangu ya zamani kuonekana tofauti na nilivyokuwa, kwa uchungu nilielewa jinsi ilivyoingia damu yangu, kuishi miaka mingi sana katika ulimwengu wa dawa za kulevya. Nilikuwa nimepata hatua ambayo sikujua hata wakati nilikuwa nikisema ukweli na wakati nilikuwa na uwongo! Kwa mara ya kwanza maishani mwangu, pamoja na ugumu, nilipunguza fahari yangu, niliomba msamaha kwa akina ndugu na mara baadae nikajisikia furaha kubwa kwa kujiokoa na uovu. Wengine hawakunihukumu, badala yake, walinipenda zaidi; Nilihisi "njaa" kwa wakati huu wa ukombozi na uponyaji na nilianza kuamka usiku kuomba, kumuuliza Yesu nguvu ya kushinda hofu yangu, lakini juu ya yote kunipa ujasiri wa kugawana umaskini wangu na wengine, mhemko yangu na hisia zangu. Hapo kabla ya Yesu Ekaristi ukweli ukweli ulianza kuingia ndani yangu: hamu kubwa ya kuwa tofauti, kuwa rafiki wa Yesu. Leo nimegundua jinsi zawadi kuu ya urafiki wa kweli, mzuri, safi, ni wazi; Nilipigania kuweza kuwakubali akina ndugu kama walivyokuwa, na mapungufu yao, kuwakaribisha kwa amani na kuwasamehe. Kila usiku niliuliza na ninamwomba Yesu anifundishe kupenda kama yeye apenda.

Nilitumia miaka mingi katika Jumuiya ya Livorno, huko Tuscany, huko, ndani ya nyumba hiyo, nilipata nafasi ya kukutana na Yesu mara nyingi na kwenda zaidi katika ufahamu wa nafsi yangu. Katika kipindi hicho, zaidi ya hayo, niliteseka sana: kaka zangu, binamu, marafiki walikuwa vitani, nilihisi hatia kwa kila kitu nilichokuwa nimefanya kwa familia yangu, kwa mateso yote yaliyosababishwa, kwa ukweli kwamba nilikuwa katika jamii na yao vitani. Kwa kuongezea, mama yangu aliugua wakati huo na akaniuliza niende nyumbani. Ilikuwa chaguo ngumu iliyopigwa vita, nilijua ni nini mama yangu alikuwa akipitia, lakini wakati huo huo nilijua kuwa kutoka kwa jamii kungekuwa hatari kwangu, ilikuwa mapema sana na nitakuwa mzigo mzito kwa wazazi wangu. Niliomba usiku kucha, nilimuuliza Bwana afanye mama yangu aelewe kuwa mimi sio wake tu, bali pia wavulana ambao niliishi nao. Bwana alifanya miujiza, mama yangu alielewa na leo yeye na familia yangu wote wamefurahi sana na chaguo langu.

Baada ya miaka nne ya jamii, wakati ulikuwa umefika wa kuamua nini cha kufanya na maisha yangu. Nilihisi kupendana zaidi na Mungu, na maisha, na jamii, na wavulana ambao nilishirikiana nami siku zangu. Mwanzoni, nilifikiria kusoma saikolojia, lakini kwa ukaribu nilipofikia masomo haya, ndivyo hofu yangu iliongezeka, nilihitaji kwenda kwenye msingi, kwa ukweli wa maisha. Niliamua, basi, kusoma theolojia, hofu yangu yote ilipotea, nilihisi kushukuru zaidi na Jumuiya, kwa Mungu kwa nyakati zote zilizokuja kukutana nami, kwa kuniangusha kutoka kwa kifo na kuniinua, kwa kuniosha; kwa kunifanya nivae mavazi ya sherehe. Nilipoendelea zaidi na masomo yangu, 'simu yangu' ilionekana wazi, yenye nguvu, iliyojaa mizizi ndani yangu: nilitaka kuwa kuhani! Nilitaka kutoa maisha yangu kwa Bwana, kutumikia Kanisa ndani ya Jumuiya ya Chumba cha Juu, kusaidia wavulana. Mnamo Julai 17, 2004 niliwekwa kuhani.

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje: Aprili 17, 2021

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje: Aprili 17, 2021

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje kwa Pasaka

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje kwa Pasaka

Medjugorje: Mirjana mwenye maono anafunua yaliyomo kwenye ngozi ambayo Mama yetu alimpa

Medjugorje: Mirjana mwenye maono anafunua yaliyomo kwenye ngozi ambayo Mama yetu alimpa

Ujumbe umetolewa huko Medjugorje: Machi 28, 2021

Ujumbe umetolewa huko Medjugorje: Machi 28, 2021

Ujumbe wa Mama yetu huko Medjugorje: Machi 23, 2021

Ujumbe wa Mama yetu huko Medjugorje: Machi 23, 2021

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje: Machi 22, 2021

Ujumbe wa Mama yetu wa Medjugorje: Machi 22, 2021

Medjugorje: Fabiola, aliyejitolea na mzuri, hugawanya majaji wa x-factor

Medjugorje: Fabiola, aliyejitolea na mzuri, hugawanya majaji wa x-factor