Papa Francis anapendekeza sala hii kwa Mtakatifu Joseph

Mtakatifu Yosefu ni mtu ambaye licha ya kuvamiwa na hofu hakuishiwa na hilo bali alimgeukia Mungu ili ashinde. Na Papa Francis anazungumza juu yake kwenye hadhira mnamo Januari 26. Baba Mtakatifu anatualika kuiga mfano wa Yusufu na kurejea kwake katika sala.

Je, unataka kuanza kusali kwa Mtakatifu Joseph? Papa Francis anapendekeza maombi haya

"Katika maisha sisi sote hupata hatari zinazotishia maisha yetu au ya wale tunaowapenda. Katika hali hizi, kuomba kunamaanisha kusikiliza sauti inayoweza kuamsha ndani yetu ujasiri wa Yosefu, kukabiliana na magumu bila kushindwa,” Papa Francisko alithibitisha.

“Mungu hatuahidi kwamba hatutaogopa kamwe, bali zaidi kwamba, kwa msaada wake, hiki hakitakuwa kigezo cha maamuzi yetu,” aliongeza.

“Yusufu anahisi woga, lakini Mungu pia humuongoza katika hilo. Nguvu ya maombi huleta nuru katika hali za giza ”.

Baadaye Papa Francis aliendelea: «Mara nyingi maisha hutukabili na hali ambazo hatuelewi na ambazo zinaonekana kutokuwa na suluhisho. Kuomba, katika nyakati hizo, kunamaanisha kumruhusu Bwana atuambie ni jambo gani lililo sahihi kufanya. Kwa kweli, mara nyingi sana ni maombi ambayo husababisha uvumbuzi wa njia ya kutoka, jinsi ya kutatua hali hii ”.

"Bwana kamwe haruhusu tatizo bila pia kutupa msaada unaohitajika kukabiliana nalo", Baba Mtakatifu alisisitiza na kufafanua, "hatutupi pale kwenye tanuri peke yake, hatutupi kati ya wanyama. Hapana. Bwana anapotuonyesha tatizo, huwa anatupa angalizo, msaada, uwepo wake wa kutoka ndani yake, kulitatua ”.

"Kwa wakati huu ninafikiria watu wengi ambao wamekandamizwa na uzito wa maisha na hawawezi tena kutumaini au kuomba. Mtakatifu Yosefu awasaidie kufungua mazungumzo na Mungu, ili kugundua upya mwanga, nguvu na amani,” alimalizia Papa Francis.

Maombi kwa Mtakatifu Joseph

Mtakatifu Joseph, wewe ndiye mtu anayeota,
tufundishe kurejesha maisha ya kiroho
kama mahali pa ndani ambapo Mungu hujidhihirisha na kutuokoa.
Tuondolee mawazo ya kwamba kuomba ni bure;
inamsaidia kila mmoja wetu kuendana na kile Bwana anachotuambia.
Mawazo yetu yaangaziwa na nuru ya Roho,
mioyo yetu ikitiwa moyo na nguvu zake
na hofu zetu zimeokolewa kwa rehema zake. Amina"

Nyaraka zinazohusiana